Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบไหน Comart or Shop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบไหน Comart or Shop

จะประกอบคอมใหม่ช่วงนี้พอดีครับ

งบก็ ราวๆ 15k วันนี้ได้ลองไปดุที่ ฟอจูน แล้ว เสป็คไม่ค่อยได้ใจ

เลยรอดู comart แต่ใจก็กลัว หลายๆเรื่องประกงกระกันเอย ย้อมแมวเอย

เลยมาลองถามท่านๆดูว่า มันคุ้มจะเสี่ยงไหม หรือว่ามีร้านใด shop ใด แนะนำไหมครับ

หากผิดบอร์ด ก็ขออภัยนะครับ ต้องการคำตอบ มิใช่่อะไรหรอก

Comment

pantip plaza

Comment

อย่าไปประกอบที่งานเลย วุ่นวายมาก

Comment

ประกอบเองครับ ..

ได้ใจดี ..

อิอิ

หาผู้ที่ประกอบได้ช่วยสอนครับ ..

ไม่ยากเกินไปครับ

Comment

ด้วยมือเราเองครับ ดีแน่นอน ^^

Comment

ผมประกอบให้เอามั้ยคับ อิอิอ

Comment

เท่าที่เคยไปงานนี้มาสองสามครั้งนะครับ

หวังของถูก ตามที่เค้าจัดรายการมา แต่พอไปในงาน บอกหมด (ทั้งๆที่มันวันแรกแท้ๆ)

แต่ว่า ก็ได้โน๊ตบุ๊คในงานนั้นแหล่ะครับ ส่วนประกอบคอมนี่ผมว่า พันทิปก็น่าจะดีกว่านะ เผลอๆ ในงานไม่ได้ถูกกว่าบนพันทิปหรอกครับสำหรับชิ้นส่วนอุปกรณ์คอม

Comment

เครื่องแรกเค้าประกอบมาให้
                  เครื่องที่สอง ประกอบเองเป็นแระคัฟ

ว่าแต่ สเปคโดนใจในราคา 1.5 อ่ะ อารายเอ่ย?

Comment

พันธุ์ทิพย์ โลด ฟอร์จูนของไม่ค่อยมี ตัวเลือกน้อย แถมราคาค่อนข้างโหดด้วยครับ..

ที่ฟอร์จูนมีแต่ร้านของ Com7 ส่วน HWH ก็มีแต่ของไม่เยอะ..

สรุป ไปพันธุ์ทิพย์ดีกว่าครับ..

Comment

ซื้อที่พันทิพดีกว่าครับ ทีละชิ้นเดินหาเรื่อยๆเพราะราคาบางร้านถูก บางร้านแพง อย่างผมเดินหา psu raidmax 530w เดินทั่วห้าง 1550-1560 ไปเจอที่บิวซิเทค 1500 ซะงั้น เห็นหลายคนบอกร้านนี้ขายแพง บางอย่างอาจจะถูกก็ได้นะ ซื้อแล้วเอากลับมาประกอบเอง ก็มันดีครับไม่ยากหรอกผมไม่เคยประกอบยังชิวๆเลย ติดตรงไหนลองเซิสหาในเว็บ ocz นี่แหละ มีครบ

Comment

อย่าประกอบที่งานครับ เดี๋ยวมีปัญหาตามหาร้านไม่ได้ เค้ามาแค่ที่งาน
                        หาร้านประจำมีที่อยู่เป็นหลักแหล่งดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by kairo1470 View Post
                          ซื้อที่พันทิพดีกว่าครับ ทีละชิ้นเดินหาเรื่อยๆเพราะราคาบางร้านถูก บางร้านแพง อย่างผมเดินหา psu raidmax 530w เดินทั่วห้าง 1550-1560 ไปเจอที่บิวซิเทค 1500 ซะงั้น เห็นหลายคนบอกร้านนี้ขายแพง บางอย่างอาจจะถูกก็ได้นะ ซื้อแล้วเอากลับมาประกอบเอง ก็มันดีครับไม่ยากหรอกผมไม่เคยประกอบยังชิวๆเลย ติดตรงไหนลองเซิสหาในเว็บ ocz นี่แหละ มีครบ
                          ผมไปเดินกะเพื่อนซื้อมาได้ท ี่ราคา 1300 เอง
                          แต่จำมิได้ว่าร้านไหน

Comment

ประกอบเอง ดีสุด ใกล้ใครในนี้ พาไปเลย

Comment

ใช่คับ คอมแรงด้วยมือเรา ผมยังเอาของเก่ามาโมเลย แบบพอเพียง อิอิ

Comment

Working...
                              X