Announcement

Collapse
No announcement yet.

macbook ที่ลง WindowXP สามารถDoubleClick ที่Pad เพื่อเข้าโปรแกรมได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• macbook ที่ลง WindowXP สามารถDoubleClick ที่Pad เพื่อเข้าโปรแกรมได้มั๊ยครับ

พอดีลงWindowXP บน Macbook 4,1(ปี2008)
    mouseทำงานปกติเหมือนNB เครื่องเก่า
    ส่วน touchpad ก็เลื่อนได้ตามปกติ

แต่ไม่สามารถDoubleClickที่แป้นสัมผัส เพื่อเข้าโปรแกรมต่างๆได้เหมือนNBทั่วไป
    ต้องกดDoubleClick ที่ปุ่มซ้ายล่าง
    ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขรึเปล่า เพราะกดลำบากมากอยู่ ขอบคุณครับ

ปกติครับที่จะคลิกจากการแตะบน trackpad ไม่ได้ บน windows

ผมยังใช้ mouse แทนเลยครับ

Comment

ปกติผมจะเล่นอยู่เป็นประจำนะครับ แมคบุ๊ก ผมทราบว่า ใน System Preferences เข้าไปที่ Mouse and trackpad เนี่ย ในแท๊บ Trackpad จะมี ที่ให้ติ๊กข้างล่างว่า tap to click อะไรซักอย่างแหละครับ จะทำให้คลิกด้วยการแตะได้ทั้งบนแมคและวินโดวส์เลย

Comment

ถ้าในวินโดวส์ที่ลงใน Bootcamp ลองเข้าไปดุที่ Mouse ใน control panel ดูครับ น่าจะมีอะไรให้ตั้งค่าบ้างเหมือนกัน พอดีไม่เคยเล่นแมคที่ลง Bootcamp เป้นวินโดวส์ไว้เลยไม่ทราบ

Comment

สงสัยจะแก้ไม่ได้แน่เลยครับ

Comment

Working...
          X