overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ร้าน JIB ที่เซียร์รังสิต ประกอบและลง window ให้ด้วยไหม

OverclockZone Member kuk_koo1's Avatar

Thumbs up ร้าน JIB ที่เซียร์รังสิต ประกอบและลง window ให้ด้วยไหม

จากกระทู้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=425538

เอาใว้ฟังเพลง เล่นเกม ดูหนัง ตามลำดับ

จะไปซื้อที่เซียร์ค่ะ เลือกของคุณ TikkyMix

CPU = Core 2 Duo E7400 $4300
    MainBoard = ASUS P5KPL/1600 $2290
    RAM = Kingston 2Gbx2 $ 1600
    HDD = WD6400AAKS 640GB $2400
    PSU = ThermalTake TR 470W $1950
    VGA CARD = HIS HD4850 Ice Q4 TURBO $6050
    DVD = ยี่ห้ออะไรก็ได้ตามใจชอบ $850
    CASE = อยากได้สวยๆหรือ ดุดัน ก็แล้วแต่ $1000-15000
    LCD = Samsung 19" $4500
    $24,940~25,440
    ชุดนี้ ok ไหม

จะไปซื้อที่ร้าน JIB เค้าประกอบให้และลง Window ให้เสร็จเลยหรือป่าว (ลงเองไม่เป็น)
    ไม่อยากไปหลายร้าน

มีร้านไหนแนะนำหรือป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ

ถามอีกนิดสิ

ชุดของเรา PSU กำลังไฟพอไหม อีกตัวที่เล็งใว้ก็
    Power Supply > RaidMax RX-530SS 530W > 1,500 Baht

ถูกกว่าตัว ThermalTake TR 470W $1950 ตั้ง 400 แต่เห็นมัน 530W มากกว่าอีก มันวัตต์แท้หรือป่าวอ่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ตังค์ไม่พอ เดี๋ยวเงินเดือนออก+หาความรู้เพิ่มอีกนิดค่อยซื้อ
    (คอมตัวแรกในชีวิตนะเนี่ย เคยใช้แต่คอมเก่าๆที่ออฟฟิต -_-')
    Last edited by kuk_koo1; 20 Mar 2009 at 15:55:07.

OverclockZone Member guyo's Avatar

เคยพาเพื่อนไปร้าน JIB ที่พันทิพย์ไม่ลงวินโดว์ให้ต้องลงเอง กลัวเรื่องลิขสิทธิ์
    แต่เขาจะประกอบเครื่องให้ แต่เวลาเช็ค HD RAM เขาให้ดูจากไบออส

OverclockZone Member xkirakrit's Avatar

ผผมซื้อร้านJIBที่เชียงใหม่ ลงให้ครับ

OverclockZone Member kuk_koo1's Avatar

เอ .. แล้วร้านไหน ที่เซียร์รังสิต ที่เขามีของครบ ประกอบ และลง Window ด้วยอ่ะ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ก็ ร้าน JIB นั่นแหล่ะครับ

คอนเฟิร์ม

ผม ก็ ซื้อคอม ที่ JIB เซียร์ ลงให้เรียบร้อย

Quote Originally Posted by lovelyarm View Post
    ก็ ร้าน JIB นั่นแหล่ะครับ

คอนเฟิร์ม

ผม ก็ ซื้อคอม ที่ JIB เซียร์ ลงให้เรียบร้อย
    ขอบคุณมากๆค่ะ

OverclockZone Member disturbed's Avatar

ชุดบนดูดีกว่าแต่เปลี่ยนเป็น E8400ก็แจ่มแล้วว 6150 เองครับ

Windows ลงม่ายยากหรอกครับ ลองหัดลงดูกับเครื่องเก่าก่อนก้อได้

เผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ไม่ต้องยกไปลงที่ร้านใหม่

zeer ม่ายเคยไปอะงับไม่รู้จะแนะนำร้านไหน ถ้าพันทิพย์ ก็ tk jedi jib ซื้อ3ร้านนี้อะครับ

ส่วนโปรแกรมลงเองส่วนใหญ่

OverclockZone Member

JIB เซียร์ รังสิต ประกอบให้ และลงวินให้ครับแต่ต้องเป็นของแท้คือซื้อจากร้านเค้าเลย

Quote Originally Posted by disturbed View Post
    ชุดบนดูดีกว่าแต่เปลี่ยนเป็น E8400ก็แจ่มแล้วว 6150 เองครับ
    คือความตั้งใจที่ใช้ E7400 ก็เพราะเราเองก็ไม่ได้เล่นเกมส์หนักๆ จะเน้นไปทางเกมรถแข่ง Ra สงครามนิดๆหน่อยๆ
    แต่จะเน้นฟังเพลงซะมากกว่า ก็เลยเลือก E7400 เพราะราคาก็ต่างกันตั้ง2000แน่ะ เดี๋ยวหมดงบซื้อโต๊ะเก้าอี้น่ะ

แต่ถ้าอนาคตก็อาจจะอัพไปใช้ 4หัวเลยก็ได้ อิอิ

ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกหรือป่าว

ถามอีกนิดสิ

ชุดบนของเรา PSU กำลังไฟพอไหม อีกตัวที่เล็งใว้ก็
    Power Supply > RaidMax RX-530SS 530W > 1,500 Baht

ถูกกว่าตัว ThermalTake TR 470W $1950 ตั้ง 400 แต่เห็นมัน 530W มากกว่าอีก มันวัตต์แท้หรือป่าวอ่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ตังค์ไม่พอ เดี๋ยวเงินเดือนออก+หาความรู้เพิ่มอีกนิดค่อยซื้อ
    (คอมตัวแรกในชีวิตนะเนี่ย เคยใช้แต่คอมเก่าๆที่ออฟฟิต -_-')
    Last edited by kuk_koo1; 20 Mar 2009 at 15:50:09.

Quote Originally Posted by mac4thai View Post
    JIB เซียร์ รังสิต ประกอบให้ และลงวินให้ครับแต่ต้องเป็นของแท้คือซื้อจากร้านเค้าเลย
    แล้วที่ร้านเค้าจะมีอุปกรณ์ครบไหมอ่ะ ไม่อยากไปหลายร้าน หิ้วของไม่ไหว

OverclockZone Member guyo's Avatar

อาจจะมีไม่ครบตามรายการนี้ครับ แต่ก็เปลี่ยนแปลงได้ตามอุปกรณ์ที่ร้านเขามีครับ
    สมมุติ อย่าง PSU อาจจะไม่มีรุ่นนี้อาจจะมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ประสิทธิภาพใกล้เคียงกัน
    เราสามารถใช้แทนกันได้

Quote Originally Posted by guyo View Post
    อาจจะมีไม่ครบตามรายการนี้ครับ แต่ก็เปลี่ยนแปลงได้ตามอุปกรณ์ที่ร้านเขามีครับ
    สมมุติ อย่าง PSU อาจจะไม่มีรุ่นนี้อาจจะมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ประสิทธิภาพใกล้เคียงกัน
    เราสามารถใช้แทนกันได้
    แล้วถ้าเฉพาะ PSU เราไปซื้อร้านอื่น เขาจะลงให้ไหม

OverclockZone Member liveboys's Avatar

ปกติจะไม่ลงให้ครับ แต่ลองคุยกับคนขายดู อาจมีการลงให้ หลังร้าน

Quote Originally Posted by liveboys View Post
    ปกติจะไม่ลงให้ครับ แต่ลองคุยกับคนขายดู อาจมีการลงให้ หลังร้าน
    ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member TikkyMix's Avatar

Quote Originally Posted by kuk_koo1 View Post
    แล้วถ้าเฉพาะ PSU เราไปซื้อร้านอื่น เขาจะลงให้ไหม
    น่าจะทำให้นะคับ เพราะ ถ้าซื้อของร้านเค้าหลายๆชิ้น แล้วซื้อของข้างนอกชิ้นเดียว หรือ สองชิ้น เค้าน่าจะหยวนๆนะ ลองคุยกับที่ร้านหรือช่างดู

Quote Originally Posted by TikkyMix View Post
    น่าจะทำให้นะคับ เพราะ ถ้าซื้อของร้านเค้าหลายๆชิ้น แล้วซื้อของข้างนอกชิ้นเดียว หรือ สองชิ้น เค้าน่าจะหยวนๆนะ ลองคุยกับที่ร้านหรือช่างดู
    ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member disturbed's Avatar

Quote Originally Posted by kuk_koo1 View Post
    คือความตั้งใจที่ใช้ E7400 ก็เพราะเราเองก็ไม่ได้เล่นเกมส์หนักๆ จะเน้นไปทางเกมรถแข่ง Ra สงครามนิดๆหน่อยๆ
    แต่จะเน้นฟังเพลงซะมากกว่า ก็เลยเลือก E7400 เพราะราคาก็ต่างกันตั้ง2000แน่ะ เดี๋ยวหมดงบซื้อโต๊ะเก้าอี้น่ะ

แต่ถ้าอนาคตก็อาจจะอัพไปใช้ 4หัวเลยก็ได้ อิอิ

ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกหรือป่าว

ถามอีกนิดสิ

ชุดบนของเรา PSU กำลังไฟพอไหม อีกตัวที่เล็งใว้ก็

ม่ายเล่นเกมส์หนักลดเงินค่าการ์ดจอ มาเล่นตัว8800gtก้อประหยัดได้อีกพันกว่าบาทแล้วนะครับบ

แต่ถ้าชอบดูหนัง จัดตัวนั้นไปเลยครับสีแจ่ม RaidMax RX-530SS 530W วัตต์เทียมนะงับ

ถ้าให้เลือกผมเอา ThermalTake TR 470W ดีกว่า แต่ที่บ้านใช้ iCute 750W ซื้อจาก tk 2990 ตัวที่ถอดสายไม่ได้อะ

ไม่ต้องรีบซื้อก้อได้ครับรอเงินออก+หาความรู้เดี๋ยวราคาของก็ลงอีกครับ อาจได้ของถูกกว่าตอนนี้

Quote Originally Posted by disturbed View Post
    ม่ายเล่นเกมส์หนักลดเงินค่าการ์ดจอ มาเล่นตัว8800gtก้อประหยัดได้อีกพันกว่าบาทแล้วนะครับบ

แต่ถ้าชอบดูหนัง จัดตัวนั้นไปเลยครับสีแจ่ม RaidMax RX-530SS 530W วัตต์เทียมนะงับ

ถ้าให้เลือกผมเอา ThermalTake TR 470W ดีกว่า แต่ที่บ้านใช้ iCute 750W ซื้อจาก tk 2990 ตัวที่ถอดสายไม่ได้อะ

ไม่ต้องรีบซื้อก้อได้ครับรอเงินออก+หาความรู้เดี๋ยวราคาของก็ลงอีกครับ อาจได้ของถูกกว่าตอนนี้
    ขอบคุณค่ะ
    ทีแรกกะไปซื้อเย็นนี้ แต่คิดไปคิดมา ยังไม่ค่อยรู้จักอุปกรณ์เลย
    เลยกะว่าจะทำความรู้จักนิสัยใจคอตัวอุปกรณ์แต่ละตัวก่อน
    เงินตั้ง2หมื่นกว่า เก็บตั้งนาน ขอหาข้อมูลแล้วซื้อทีเดียวให้คุ้มและถูกใจเลย

ตอนนี้เงินมีตามงบ แต่อยากจะไปทีเดียวพร้อมเลย ทั้งโต๊ะเก้าอี้ด้วย
    เลยรอสิ้นเดือนดีกว่า

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

OverclockZone Member YapRider's Avatar

ซื้อที่นั่นเหมือนกัน
    แต่เคสซื้อจากที่อื่นแล้วหิ้วไปให้
    ประกอบให้หมด ลงวินโดวส์ให้ด้วยครับ

ประกอบมาพอมาเล่น ประมาณ 2 ชม.
    แรมเสียไป1ตัว 555
    แต่มันเป็นที่ตัวแรมเองครับ ไม่เกี่ยวกับทางร้าน
    พอไปที่ร้าน ก็เปลี่ยนให้ใหม่ทันทีเลยครับ ไม่เสียตังค์สักบาท

แต่เคสไม่ถูกใจผมเลย
    ปล. ของผมห้อง INSIDE IT ข้างๆ กะศูนย์ที่เคลมเลยครับ
    ^^

Quote Originally Posted by YapRider View Post
    ซื้อที่นั่นเหมือนกัน
    แต่เคสซื้อจากที่อื่นแล้วหิ้วไปให้
    ประกอบให้หมด ลงวินโดวส์ให้ด้วยครับ

ประกอบมาพอมาเล่น ประมาณ 2 ชม.
    แรมเสียไป1ตัว 555
    แต่มันเป็นที่ตัวแรมเองครับ ไม่เกี่ยวกับทางร้าน
    พอไปที่ร้าน ก็เปลี่ยนให้ใหม่ทันทีเลยครับ ไม่เสียตังค์สักบาท

แต่เคสไม่ถูกใจผมเลย
    ปล. ของผมห้อง INSIDE IT ข้างๆ กะศูนย์ที่เคลมเลยครับ
    ^^
    ออๆ ขอบคุณค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks