Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีคับ Heat Sink ตัวไหนที่ท่านคิดว่าดีสุดครับ (งบ 2000 บาท)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีคับ Heat Sink ตัวไหนที่ท่านคิดว่าดีสุดครับ (งบ 2000 บาท)

คือผมยังใหม่และกะลังศึกษาเรื่องนี้ครับ กะลังดูๆ อยู่แต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที เลยอยากถามความเห็นแต่ละท่านครับ คือผมเล็งๆ จะซื้อไว้มี
    - Core Contact Freezer เขาก้อว่าเย็นและคุ้ม
    - Thermalright Ultra 120 Ex จากนิตยสารและจากหลายๆคน บอกตัวนี้ดีมากคุ้มค่า
    - Cool Master v8 ก้อเห็นหลายๆ คนใช้
    ไหนจะ Tuniq Tower และ Scythe อะไรอีกเยอะแยะ ผมมึนมาก เอาตัวไหนดี ช่วยแนะนำทีครับ งบ 2000 บาทครับ (เผื่อขาดเผื่อเหลือซัก 200 บาทครับ)

+อีกนิด เอา 120ex โลด

Comment

TR Ultra120ex ฟันธงครับ!!

Comment

ผมอยากได้ แบบ งบ ไม่เกิน 1500 มีแนะนำมั้งป่าว เอาเย็นจะ สวยงาม+เท่นิสๆ

Comment

Cool Master v8

Comment

เห็นลายเซ็นแต่ละคนแล้ว ลืม Heat Sink ไปเลย เหอๆ

สรุปว่า 2 เสียงไปทาง TR- Ultra 120 Ex แล้ว V8 นี่มันพอๆ กันไม๊เนี่ยครับ ?

Comment

Originally posted by doad_d View Post
              เห็นลายเซ็นแต่ละคนแล้ว ลืม Heat Sink ไปเลย เหอๆ

สรุปว่า 2 เสียงไปทาง TR- Ultra 120 Ex แล้ว V8 นี่มันพอๆ กันไม๊เนี่ยครับ ?
              2 ตัวนี้น่าใช้สุดครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วลองไปสืบราคาดู จะได้ไปถอยซะที อยากลาก E8400 ไป 4.0 GHz. ซะที แต่ตอนนี้ไม่กล้า เพราะยังไม่มี Heat Sink นี่แหละครับ กลัวแต๊บครับ - -"

Comment

Originally posted by doad_d View Post
                  ขอบคุณครับ เด๋วลองไปสืบราคาดู จะได้ไปถอยซะที อยากลาก E8400 ไป 4.0 GHz. ซะที แต่ตอนนี้ไม่กล้า เพราะยังไม่มี Heat Sink นี่แหละครับ กลัวแต๊บครับ - -"
                  U120ex ผมใช้อยู่ครับ กับพัดลม 2 ตัว
                  ใส่กับ E8400@4.5 GHz idle อยู่ประมาณ 44 องศา full load ก็สูงสุด 81 องศา แต่เฉลี่ยอยู่ที่ 65 องศาครับ
                  vcore ไฟใส่กันแบบอิ่มหนำสำราญไม่ได้ไล่เพราะขี้เกียจไล่ไฟ อัดไปที่ 1.52 ครับ

เรื่องซิ้งค์ผมแนะนำว่า อย่าไปเชื่อในประสบการณ์ส่วนตัวของใครมากนัก
                  เพราะมันไม่ค่อยเที่ยงครับ แม้แต่ของผมเอง ที่ใช้มาแล้ว
                  แต่ให้เชื่อในบททดสอบของเว็บต่างๆ เอาหลายๆเว็บมารวมๆกัน จะรู้ว่ามีตัวไหนเข้าวินติดอันดับท็อบ5 ตลอดบ้าง
                  ตัวไหนเข้าวินตลอด ตัวนั้นล่ะครับมีภาษีดีกว่าแน่นอน ซึ่งกระทู้บนๆหลายคนก็กล่าวถึงอยู่ 2-3 ตัวแล้ว

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                    U120ex ผมใช้อยู่ครับ กับพัดลม 2 ตัว
                    ใส่กับ E8400@4.5 GHz idle อยู่ประมาณ 44 องศา full load ก็สูงสุด 81 องศา แต่เฉลี่ยอยู่ที่ 65 องศาครับ
                    vcore ไฟใส่กันแบบอิ่มหนำสำราญไม่ได้ไล่เพราะขี้เกียจไล่ไฟ อัดไปที่ 1.52 ครับ

เรื่องซิ้งค์ผมแนะนำว่า อย่าไปเชื่อในประสบการณ์ส่วนตัวของใครมากนัก
                    เพราะมันไม่ค่อยเที่ยงครับ แม้แต่ของผมเอง ที่ใช้มาแล้ว
                    แต่ให้เชื่อในบททดสอบของเว็บต่างๆ เอาหลายๆเว็บมารวมๆกัน จะรู้ว่ามีตัวไหนเข้าวินติดอันดับท็อบ5 ตลอดบ้าง
                    ตัวไหนเข้าวินตลอด ตัวนั้นล่ะครับมีภาษีดีกว่าแน่นอน ซึ่งกระทู้บนๆหลายคนก็กล่าวถึงอยู่ 2-3 ตัวแล้ว
                    ขอบคุณมากๆ ครับ กัปตันไมค์ ^_^

Comment

ถ้าตามงบในชื่อกระทู้ ไปดู Tuniq หรือไม่ก็ Core Contact Freezer ดีกว่าครับ ผมว่านะ

Originally posted by graffiti View Post
                      ผมอยากได้ แบบ งบ ไม่เกิน 1500 มีแนะนำมั้งป่าว เอาเย็นจะ สวยงาม+เท่นิสๆ
                      ลองดู Xigmatek ทั้งหลายครับ

Comment

tuniq120/ccf

Comment

Thermalright Ultra 120 Ex

ตัวเดียวจบ

อยากเย็นเอาตัวนี้ ตามงบ

Comment

Spin Q สวยดีอยากได้

Comment

Thermalright Ultra 120 Ex

Comment

Working...
                              X