overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: Mirror's Edge เกิดบัค ครับ ขอตัวแก้ด้วย

OverclockZone Member poompato's Avatar
    อยู่ลำปาง เรียนมหิดล พญาไท

Default Mirror's Edge เกิดบัค ครับ ขอตัวแก้ด้วย

มีปัญหา สักด่านหนึ่ง รู้สึก เป็น บัคชัว ครับ ผมใช้ ตัว 1.0 เนอะ มี อะไรแก้บ้างก็ ส่งมาด้วย แล้ว โปรแกรมสูตร ขอด้วย สู้ไมไหว แล้ว ตำรวจ โหด

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

http://www.ea.co.th/downloads/patches/me_patch_101/

ส่วนเรื่องตำรวจโหดอะครับ มันเป็นรูปแบบของเกมอยู่แล้วล่ะครับ ใช้ Trainer ก็เท่ากับไม่ได้เข้าถึงตัวเกมอย่างแท้จริงแล้วล่ะครับ

ลองเล่น Easy ก่อนครับ เพราะยังไงเกมนี้มันก็ไม่ให้เราไปบู๊กับพวกตำรวจอยู่แล้ว เพราะเราเป็น Runner ครับ ไม่ใช่ Rambo

วิธีจัดการคือต้องใช้ความคิดครับ อย่าไปให้มันรุม 2, ส่วนใหญ่เกมเขาจะออกแบบให้ตำรวจคนนึงมันอยู่มุมอับเสมอ เพื่อให้เราจัดการตัวต่อตัวได้ แล้วก็เอาปืนมันมาไล่ยิงคนอื่นต่อ (กระสุนน้อยมาก ฆ่าได้อีกคนจึงต้องสลับไปใช้ปืนของคนนั้น)

แต่บางทีมันก็ไม่จำเป็นต้องสู้เลยครับ บางทีสามารถเลี่ยงการปะทะได้เลย

OverclockZone Member 3M's Avatar

เกมนี้เค้าไม่ได้เน้นบู้เน้นใช้ความคิดครับวิ่งๆๆๆๆสู้ไม่ได้ว่าบัคเฉย-*-

OverclockZone Member poompato's Avatar

สู้ ได้ สิ รอ มีปืน โหดๆ ตกในมือ เปลี่ยนเกมเลย กลายเป็น call of duty ล้างตำรวจทั้งเมือง ทีนี้

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมว่าถึงจะเก็บปืนได้ เราก็ยิงได้แปปๆ ก็ต้องทิ้งปืนแล้วอะครับ - - ผมว่าฆ่าเยอะๆ ก็ตอนที่จะลงมาช่วย Kate ออกมาจากรถ Van แล้วก็ฉากสุดท้าย ตอนไปทำลาย Shard's Servers

แต่เก็บแล้วยังไงก็ต้องทิ้งครับ เพราะ Faith จะกระโดดไกลๆ ไม่ได้เลย ปืนมันหนัก - -

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ผมเล่นเกมนี้ผมพยายามเลี่ยงการสู้ตลอดเลยครับ ทั้งวิ่งอ้อมพาตำรวจทัว แล้ว หนีไปจุดหมาย แต่มีอยู่ 3 ด้านที่ผมต้องสู้กำลังหาทางไม่สู้อยู่(เห็นบอกถ้าจบแบบไม่ฆ่าใครตายจะปลดล็อคอะไรสักอย่าง)

1. ด้านที่เราหาทางไปบนนั่งร้าน แล้วมีตำรวจถือลูกซองพอมาพอดี เรากำลังวิ่งอยู่ + ไม่มีทางหลบ ผมเลยโดถีบแกตกตึกไปเลย
    2. ที่เราต้องสู้กับคน....มันบังคับ
    3. ฉากตอนทำลาย Server ไม่สู้ไม่รู้จะทำไง

OverclockZone Member first900's Avatar

เวลาเจอ SWAT อะครับถ้าจะตีอย่าตีตรงๆคืออาจจะวิ่งอ้อมเข้าด้านข้างแล้วสไลด์เตะครับผม
    วิธีนี้ใช้ได้ผลดีกับตำรวจเกือบทุกประเภทเลย

ต้อง เก็บ กล่อง ให้หมดหรือป่าว

OverclockZone Member msconfig's Avatar

ต้องดูสถานการณ์ก่อนครับมันจะมีข้อสังเกตอยู่คือ ตัวที่มีออร่าสีแดงๆรอบตัวนี้สามารถเข้าโจมตีได้ทันที

แต่พวกไม่มีแสงอะไรเลยนี้ชอบมาเป็นกลุ่มปืนกล แต่ถ้าเรามีปืนก็ยิงมันตายได้เหมือนกัน

OverclockZone Member คิม's Avatar

มือเปล่า ปลดอาวุธ เพราะมันเน้นโดดและไวถือปืนไม่ไหว

เห็น มัน มีเก็บกระเป๋า เนี่ย ต้องเก็บให้หมดหรือไม่

ใครบอกที คือ ค้านที่ ไล่ตามตัวขาวๆเก่งๆ เนอะ แล้ว มันก็สู้ เรา ฆ่ามันตายแล้ว จะไปไหน ต่อเนี่ย ไม่มี ทางไป

Bookmarks

Bookmarks