Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเสวนา "กรณี Heat Circle กับ HP ประเทศไทย"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ DV2518TX เปลี่ยน Mainboard มาแล้ว 3 รอบ อาการเดียวกันหมด No Display

ต่อประกันเพิ่มไป 1 ปี 3700 บาท

ที่สำคัญมันจะเกิดขึ้นอีกเมื่อไรก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
      ค่ายอื่นๆ คงมีการประกัน แระวีธีการ แก้ไขปัญหาได้ดีกว่านี้มั้งครับ เลยเงียบๆกัน ผมเดาๆเอานะ

แต่เจ้านี้ออกอาการ เกเรบ่ายเบียง แบบนี้ลูกค้ารับไม่ได้ เลยต้องโวย
      แม่นเด้อ

ผมคุยกับ Service Operation Manager แล้ว
      พบว่า ถ้าไปรายตัว ก็โดนเชือดรายตัว จนอ่อนแรงอ่อนระอาไปเดินเรื่องอีก
      ขนาดผมจิตแข็ง ยังมาทบทวนเลยครับว่า "มันคงไม่ซ่อมให้ตูฟรีๆ แหง๋ม"

Comment

จริงครับ HP แทนที่จะออกมารับผิดชอบ กลับปล่อยให้ลูกค้าไปต่อประกันมาแก้ปัญหา แถมเสียตังด้วยนะ
        ใครไม่ต่อโดนค่าเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นหมื่น แล้วใครจะทนไหวละครับ ได้ได้มะเร็งมา ยังต้องรักษามะเร็งอีกเป็นหมื่น
        ถ้าแก้ปัญหาไม่ถูกใจ ยังไงก็ขอบาย ยี่ห้อนี้แน่นอน

Comment

ที่ HP ต่างประเทศ ก็ออกมารับผิดชอบตั้งแต่มีข่าวครั้งแรกแล้วเป้นปีแล้วมั้ง
          แต่นี่ไม่เข้าใจว่า HP ประเทศไทยนี่ผู้บริหารรับนโยบายมาจากต่างประเทศรึเปล่า หรือว่าไม่เกี่ยวกันประเทศไทยบริหาร HP ของที่นี่เองทุกอย่างเริ่มต้นหาข้อมูลใหม่หมด การแก้ปัญหาก็คิดใหม่หมด
          ทำไม่ไม่ทำเหมือน HP ต่างประเทศครับ รึว่าเครื่องคนละโซนการบริการต่างกัน
          แล้วจะมา World Service ทำไม

Comment

GPU 92 C นี่ปกติไหมครับ

Comment

ที่ HP ต่างประเทศ ก็ออกมารับผิดชอบตั้งแต่มีข่าวครั้งแรกแล้วเป้นปีแล้วมั้ง
              แต่นี่ไม่เข้าใจว่า HP ประเทศไทยนี่ผู้บริหารรับนโยบายมาจากต่างประเทศรึเปล่า หรือว่าไม่เกี่ยวกันประเทศไทยบริหาร HP ของที่นี่เองทุกอย่างเริ่มต้นหาข้อมูลใหม่หมด การแก้ปัญหาก็คิดใหม่หมด
              ทำไม่ไม่ทำเหมือน HP ต่างประเทศครับ รึว่าเครื่องคนละโซนการบริการต่างกัน
              แล้วจะมา World Service ทำไม
              เขาแทงกั๊กไว้ครับ คือ เขารู้ว่าที่เมืองนอกแก้ปัญหานี้อย่างไร
              แต่เขาไม่อยากใช้วิธีนี้แก้ไขปัญหา

คงคิดว่า เมืองไทย คงไม่มีปัญญาเรียกร้อง หรือฟ้องร้องเหมือนเมืองนอกครับ
              และในที่สุดเดี๋ยวเรื่องมันก็หายไปเอง สิ่งที่เขาทำตอนนี้คือ คุมเกมส์ให้อยู่ภายใต้การควบคุมให้ได้

สิ่งที่เขาพยามคุมเกมส์คือ
              1.ควบคุมไม่ให้ผู้เดือดร้อน ประท้วงเรียกร้อง
              2.เสนอให้มีการพูดคุย แต่จำกัดวง และไม่ต้องการให้ใครรู้
              3.มุ่งแก้ปัญหาเป็นรายๆ เพื่อไม่ต้องรับผิดชอบภาพรวม
              4.บ่ายเบี่ยงที่จะรับผิดชอบ โดยอ้างนโยบาย รุ่น เทคนิค เงื่อนไข

มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ

Comment

GPU สูงสุด 108 C ค่ะ ... เหอะๆๆๆ ของเรานะ
                ไม่แน่ใจว่าข้างในมันละลายไปหรือยัง เหอะๆๆๆๆ

Comment

"ก็ใจมันหาย ละลาย ละลาย ไปกับเธอ"

"ห้ามใจ(ให้ยั้ว)ไม่ไหว มันวุ่นวาย(ใจ)"

ผมเองต้องเปิดชั่วโมง และพัก 10 นาที ได้แต่ทำใจ
                  เปิดใช้งานหลายโปรแกรมก็ไม่ได้ อุณหภูมิพุ่งปรี๊ดๆ
                  Last edited by tteddy; 20 Mar 2009, 12:29:48.

Comment

ดีที่ Notebook ผมไม่ได้ใช้ nVidia และผมเกลียด nVidia อยู่แล้ว สบายใจหน่อย HP มัน.......จริงๆๆเลย

Comment

GPU กี่องฮา เช็คยังไงคะ

Comment

ได้โปรแกรมเช็คมาแล้ว ตอนนี้ 75 องศาทั้งสอง core

แล้วก็ติดต่อคุณอัมพรเข้าไปแล้วคะ แต่คุณอัมพรไม่ว่างรับสาย
                        มีคนมารับเรื่องแทน บอกว่าเดี๋ยวจะเรียนให้คุณอัมพรติดต่อกลับมา

รอรอรออออ ...

Comment

เราก็รอคุณอัมพรติดต่อกลับก็ยังไม่มีวี่แวว สงสัยให้เลขารับเรื่องแล้วชิ่งหนีป่าว สงสัยคนโทรมาเยอะจัด

Comment

เห้อ จะได้เรื่องมั้ยนี่
                            แ้ล้วโทรเข้าไปกว่าจะได้คุยกับคนรับเรื่อง
                            โอนกันไปโอนกันมา มีบอกใ้ห้ไปคุยกับฝ่ายซ่อมบ้างหละ
                            ขอซีเรียลนัมเบอร์ ไปเช็คบ้างหละ เห้ออออออ

รออออออออออออออออ

Comment

เฮ้อ ดีนะที่ปีที่แล้วผมไม่ได้สั่งเครื่อง ที่มี VGA Nvidia มาใช้ที่้บริษัท ไม่งั้นผมโดนฆ่าตายแน่
                              นึกขึ้นมาสงสารคนดูแลที่สั่งมาเลย โดนเจ้านายคอมเมนต์มันแน่
                              เพื่อนผม 2 คน ก็ใช้ รุ่นที่มีปัญหาเสียไปแล้ว เรียบ
                              เผอิญผมสาวก ATI รอดไป

Comment

รู้สึกว่าที่ Newyork มีคดีเกี่ยวกับการฟ้องร้องระหว่าง ตัวแทนผู้เสียหายม ฟ้อง Nvidia,Dell, HP(จำเลย)
                                ตอนนี้ขออ่านก่อนว่าเป็นยังไง นะครับไม่แน่ใจว่าจบรึยัง ถ้ายังไงจะรายงานให้ครับ(กำลังแปลอยู่ครับยากจัง)

Comment

Working...
                                X