Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง HIS HD4830 512MB DDR3 กับ axtrom Geforce 9800GT เป็นคุณจะเลือกซื้ออันไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง HIS HD4830 512MB DDR3 กับ axtrom Geforce 9800GT เป็นคุณจะเลือกซื้ออันไหนครับ

ระหว่าง HIS HD4830 512MB DDR3 ราคา 4150 บาท กับ axtrom Geforce 9800GT ราคา4050 บาท เป็นคุณจะเลือกซื้ออันไหนครับ
    ขอเหตุผลสนับสนุนด้วยครับ

4830 ใช้แต่เขียวอยากลองแดงบ้าง

Comment

ลืมแจ้งไปว่า
      สำหรับCPU ใช้ AMD PHENOM 8650 Socket AM2+
      MB ใช้GIGABYTE MA770-US3 SOCKET AM2+ AMD 770/SB700

Comment

4830 เพื่ออนาคต = = เทคโนโลยีสดกว่า DX 10.1 lol

Comment

4830 เร็วกว่านะ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

4830 แรงกว่านิดๆ

Comment

Comment

ถ้าให้เลือกตอนนี้ก็ต้องค่ายแดงครับ เพราะอยากจะลองว่าสีจะสวยกว่าขนาดไหน

Comment

ไว้เล่นเกมออนไลน์เป็นหลัก
                  ตระกูล ค่ายแดง 4830 มีปัญหาเกมกระตุก เพราะ Driver หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by sbpvc View Post
                    ไว้เล่นเกมออนไลน์เป็นหลัก
                    ตระกูล ค่ายแดง 4830 มีปัญหาเกมกระตุก เพราะ Driver หรือเปล่าครับ

ตุกตอนไหนครับ -*- เข้าเมือง ?

ผมว่าไม่นะ ถ้าคนเยาะๆ จะเป็นที่ net เป็นหลัก

Comment

เท่าๆกัน ตัวไหนเย็นเอาตัวนั้น เพราะถ้ามันร้อน มันก็ตุก *--

Comment

ผมลอง ทั้งแดง ละเขียว และครับ บอกตรงๆ ลองแดงมา 3 ตัว รู้สึกผิดหวังทุกตัว 3850 3870 4850

Comment

Originally posted by suriya43426 View Post
                          ผมลอง ทั้งแดง ละเขียว และครับ บอกตรงๆ ลองแดงมา 3 ตัว รู้สึกผิดหวังทุกตัว 3850 3870 4850
                          อ่า ช่วยเล่าประสบการณ์ไว้เป็นความรู้ท่านอื่นหน่อยครับ

Comment

ช่วยเล่ามา ก็ดีนะครับ

แต่ขอตอบกระทู้ก่อนนะ

ผมเลือก GF 9800GT ครับ เล่นง่ายๆ ดี

ส่วนผมนี่ จะเล่าอะไรให้ฟังเล็กน้อยนะครับ เรื่อง แดง กับ เขียว นะ

ตอนแรกเครื่อง รุ่นพี่ผมใช้ GF 8800GT เล่น Crysis อะไรก็โอเคครับ ลื่นดี

พอรุ่นพี่ผมได้ HD4850 มา ก็ลองๆ เล่นๆ หลายๆ เกมส์ ผลก็คือ มันก็ไม่ได้ต่างจาก 8800GT ตรงไหนเลยครับ เรียกได้ว่า ย้ายค่ายแบบแทงศูนย์ น่ะครับ

ทีนี้รุ่นพี่ผมก็ลองเล่น 9800GTX+ ครับ เรียกว่าย้ายค่ายกลับ ในระดับเดียวๆ กัน

ผลก็คือ เล่นเกมส์ได้ไหลลื่นๆ มากๆ เลยครับ เรียกได้ว่า HD4850 มีอืดบ้างกับบางเกมส์ แต่ GF9800GTX+ มันแรงกว่าครับ ลื่นไหล เหลือๆ ไม่ต้องห่วงเลยครับ อาจเป็นเพราะว่า เกมส์หลายๆ เกมส์มัน Support Nvidia มากกว่า หรือ Driver มันลงตัวกว่าจริงๆ แหละครับ

แต่ ณ เวลานี้ รุ่นพี่ผมเขาได้การ์ดแรงๆอย่าง GF9800GTX+ มาแล้วก็จริง แต่เขาก็ยังยิงๆ บ่นๆ นะครับว่า ภาพที่ได้มาจาก HD4850 มันติดตากว่า...

เห็นมั๊ยล่ะครับว่า ความแรงน่ะมันคือ สถิติครับ เราเปลี่ยนการ์ดให้แรงขึ้น เพื่อที่จะเล่นเกมส์ให้ลื่นขึ้น มันก็คือการทำลายสถิติ ในตัวแหละครับ

แต่ความงดงามของภาพนี่สิครับ มันเป็นอะไรที่ติดตาให้น่าจดจำ อย่างนั้นเขาเรียกว่า ตำนานครับ

สถิติ มีไว้ให้ทำลาย... แต่ตำนาน มีไว้ให้จดจำ นะครับ...!

Comment

คมอีหลี

ผมใช้ 4850 นะ ฉากเอฟเฟคเยอะๆหรือเปิดAAที่ความละเอียดสูงๆ ผมว่าแรงกว่าอยู่พอสมควรนะ ตอนนี้

มี8800อยูี่ในมือด้วย ว่าจะลองเทสเรื่องสีกับATIอยู่ แต่ยังไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนดี ยืมตัวคาลิเบรทสีพี่เค้า

ไว้แล้วด้วย

Comment

Working...
                              X