Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาบอกชื่อเกมที่คุณอยากให้ทำเป็นหนังกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาบอกชื่อเกมที่คุณอยากให้ทำเป็นหนังกันครับ

ตามหัวข้อครับ ผมอยากให้เกียร์มาทำเป็นหนังโคตรๆเลยครับ

อยากรู้ว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไง พวกฉากจะสมจริงมั้ย เพราะในเกมมันบู๊แหลก

ความจริงอยากดูเนื้อเรื่องมันมากกว่าว่าจะเรียบเรียงความยังไงครับ

CNCก็น่าทำนะ แต่ในเกมมันเป็นมูฟวี่มาให้เลย

killzoneก็น่าดูเหมือนกัน

Bioshock
    DEAD SPACE
    เรียบร้อยไปแล้ว
    เหลือ Left 4 Dead อ้ะมีผู้กำกับดีๆกับค่ายหนังดีๆรุ่งชัวร์(ปัญหาใหญ่อยู่ที่เนื้อเรื่องเลยละมั้ง)

Comment

Brothers in Arms
      Endwar
      Ghost Recon Advanced Warfighter
      Saint Row
      GTA

Comment

Originally posted by first900 View Post
        Bioshock
        DEAD SPACE
        เรียบร้อยไปแล้ว
        เหลือ Left 4 Dead อ้ะมีผู้กำกับดีๆกับค่ายหนังดีๆรุ่งชัวร์(ปัญหาใหญ่อยู่ที่เนื้อเรื่องเลยละมั้ง)
        Bioshock มีหนังด้วยหลอครับ

Comment

school days
          school mate
          ag3
          biko
          rapelay

Comment

เมทัล เกียร์

Comment

Bioshock มีครับผมผู้กำกับคนเดียวกับ แจค สแปร์โรว์ อะ

Comment

Super Mario ครับ กับ The Legend of Zelda อยากให้มีมั่กๆ อย่างหลังนี่คงออกมาประมาณเดอะหลอดออฟเดอะริง^^

Comment

สุดยอดแห่งตำนานเกมส์ HL ครับ

และก็เดโบ

Comment

Zelda เคยเห็นแว่บ ๆ แต่ไม่ใช่หนังฟอร์มใหญ่อ่ะครับ

ลองหาดูในยูทูป

ถ้าจำผิดขออภัยด้วย

Comment

kane&lynch deadmen

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                        school days
                        school mate
                        ag3
                        biko
                        rapelay
                        ทำออกมาจริงจะพาแฟนไปดูที่โรงหนังเลย 5555555555555555

ส่วนตัวอยากเห็น GTA IV เป็นหนังเอาให้ผู้ใหญ่ไม่มีเหตุผลบางคนหัวใจวายไปเลย
                        อยากให้ Farcry2 - COD4 ด้วย แต่ขอผู้กำกับเจ๋งๆล่ะ

ปล. หนัง Farcry (ภาคแรก) เลวมากอ่ะ หนีๆอยู่หลบเข้าบ้าน ....กะนางเอกซะงั้น (แมร่งพึ่งจะหนีจากคมกระสุน-ระเบิดเป็นร้อยๆ ยังจะมีอารมณ์ - -*)

Comment

L4D หนังก็แนว เดิมๆอะคับ ส่วน Gears of War นี่มันคนเขาเริ่มสร้างกันแล้ว

อยากให้ Crysis กับ Call of Duty: Modern Warfare อะคับขอผุ้กำกับเป็น มิคาเอล เบย์ นะคับ สุดยอด

Comment

Originally posted by Driver View Post
                            เมทัล เกียร์
                            มีของญี่ปุ่นแล้วครับ เคยเห็นใน youtube แต่ห่วยบรรลัย...

อยากเห็น God of war เป็นหนัง คงมันและอลังการสุดๆ เห็นข่าวว่า Djimon Hounsou จากเรื่อง Blood Diamond แสดงเป็น Kratos ด้วย
                            Fallout
                            Assassin's creed
                            Mass Effect
                            Warcraft
                            The Sims

จริงๆก็เยอะ ขอแค่ไม่ใช่ Uwe Boll กำกับก็พอ...

Comment

นั่งหล่อรอ DEAD SPACE แย่างเดียวเลยมันจะออกมาแนวไหนอะ
                              เห็นว่าเค้าก็กะสร้าง The Sims 2 เป็นหนังด้วยมันยังไงกันละเนี่ย

Comment

Working...
                              X