Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องไฟครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องไฟครับผม

ผมใช้ PSU iCute 650w Pro ครับ พึ่งสังเกตุเห็นตอนเอาโปรแกรมมาเช็คเนี่ยแหละครับ

เลยสงสัยว่าจริงๆ 2 บรรทัดที่แสดงนั้น ความจริงแล้วต้องเป็นยังไงครับ หรือว่าโปรแกรมมันเพี้ยนครับผม

น่าจะเพี้ยนน่ะครับ เพราะของผม 3.3 ก็ได้ 3.3 แล้ว 12 ก็ได้ 12 ต่างกันแค่นิดหน่อย ผมว่าลองโหลดโปรแกรมตัวใหม่ดูครับ หรือไม่ก็ลองเช็ดใน everest ดู

Comment

อันนี้เป็นผลจาก Everest ครับผม ดังไฟล์แนบครับ ไม่ต่างกันเลย
      Attached Files

Comment

Oop!!s iCuteee!!!!!

Comment

เครมม!!!

Comment

drop หน่อย

Comment

ผมว่า มันเพี้ยนนะครับไปดูใน bios ก่อนดีกว่าว่าเท่าไร ผมเคยเป็น โปรแกรมมันว่า ไฟ CPU ผม 1.2 แต่ไบออสมันบอก 1.41 แต่ 6000+ ไฟเลี้ยง 1.10V ไม่น่าเข้าวินโดว์ได้นะผมเคยปรับจอฟ้าเลย(ไม่เปิด Cool n Quite นะ)

ฟันธงครับผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับ PS เป็นกับ super IO ITE8726F มีปัญหามากกว่า
              Last edited by ROBOTICS_CLUB; 20 Mar 2009, 02:10:11.

Comment

แต่ใช้งานเครื่องได้ปกตินะครับ สงสัยแค่ว่าทำไมไฟมันแปลก ๆ แค่นั้นแหละครับ ถ้ามันเพี้ยนจริงๆ เนี่ยคงต้องรอ BIOS Update ใช่หรือเปล่าครับผม

Comment

เซนเซอเพี้ยน ถ้าไฟมันตกแบบนั้นจริง ของพังไปนานละ

Comment

Working...
                  X