Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอช่วยอีกครั้งครับปัญหาเรื่องแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอช่วยอีกครั้งครับปัญหาเรื่องแรม

ขอยกข้อความเก่ามาเลยนะครับแฮะๆพอดีชื่อกระทู้มันดูแปลกๆ

คือผมเปิดใช้คอมปกติแล้วก็เปิดโปรแกรม IE+ituneแล้วก็ต่อด้วยgoogleEarth
    เท่านั้นแหละครับมันขึ้นจอฟ้าแล้วก็บอกว่า dumping physical memory to disk
    ประมาณนี้ละมั้งครับ แล้วมันก็รีสาร์ตเองเลย แต่มันก็ยังเล่นได้ตามปกติซักพักก็เป็นอีก
    คราวนี้เปิดมาลองใช้โปรแกรมของเครื่องเทสแรมดู เทสผ่านไม่กี่หัวข้อก็จอฟ้า

ผมก็เลยลองถอดแรมออกมาเช็ดๆแล้วใส่เข้าไปใหม่ เปิดเครื่องได้เหมือนเดิมครับ
    แล้วก็ลองเทสดู เทสได้ผ่านหมดแต่ซักพักก็จอฟ้าอีกแล้ววว dumping physical memory to disk
    แล้วอีกอย่างเมื่อสองสามวันก่อนผมเพิ่งอัพเดทวินโดว์ ไม่รู้มันจะเกี่ยวป่าว

ไงก็ช่วยหน่อยนะครับ โน๊ตบุ้คผมFujitsu L1010 ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยมั้งคับเหอะๆงานเข้าซะละ
    T3400
    1GB DDR3

ขอบคุณครับ

สหายชาวฟูจิสึ แจ้งได้ที่เวบนี้เลยครับ
    http://www.fujitsuclub.com/forum/

มีผู้ช่วยเหลือมากมายรอท่านอยู่

Comment

Working...
    X