overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: คุณ!!....24/7 กันมานานเท่าไหร่แล้ว หวงใยมันบ้างรึเปล่า?

OverclockZone Member pann's Avatar

Default คุณ!!....24/7 กันมานานเท่าไหร่แล้ว หวงใยมันบ้างรึเปล่า?

ไอ้เจ้า เฮ็ดชุ ดี ดี เนี้ย

เข้าใจหัวอกวงจรชีวิตอันน่าเบื่อของมันบ้างรึเปล่า?

ชีวิตที่หมุนวนอยู่กับที่ รอบแล้วรอบเล่า ระบบมีปัญหาก็ถูก ใส่ร้าย เป็นอันดับต้นๆ หน่ำซ้ำยังถูก ป้ายสี อยู่เนืองๆ

อากาศก็ร้อน...ข้อมูล ก็ร้อน มาคลายร้อนมันแบบ บ้านๆง่ายๆจ่ายเบาๆกันดีกว่า

จะจ่ายแพงกับแสงสีและรูปร่างสารพัดแบบ ที่เขาทำมาขายทำไม

ในเมื่อ CABLE TIES 20 บาทก็เอาอยู่ พัดลมติดเคส อย่าเหลือทิ้งเหลือขว้าง เอามาทำประโยชน์

เล่งให้แม่นๆ ตามซอกลืบใต้ HDD แหมะมันเข้าไป พัดลมก็ตามมีตามเกิดไม่ต้องเลิสเลอ

ยึดด้วย CABLE TIES ห่อละ 20 จากอมร (ที่ไม่รู้ว่าชาติไหนจะใช้หมด)

อากาศร้อนๆ ณ.แดนไทย แบบนี้ จะหาว่าบุญเย็นไม่บอก

ไม่ต้องสร้างธงสร้างฐาน ยึดติดกะตัว HDD ให้วุ่นวาย ไม่ต้องกลัวมันสะท้านบนตัว HDD
    อยากได้ลมแรงลมค่อยแค่ไหนก็จับจ่ายคู่ไฟกันตามสะดวก 5 7 12V บรื้นๆ ไปล่ะ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ระวังมันจะตายในหน้าที่นะครับ

ฆาตกร ชัดๆ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post

ฆาตกร ชัดๆ
    นั้นไงล่ะ ผลของการ ใช้ของนอกราคาแพง จัดแจงปิดบังมิชิดเซอร์วิสลำบาก

ต้องถอดออกวุ่นวายไปหมด

ของผมเนี้ย แมดอินเทยแลนด์ เซอร์วิสง่ายตัดเคเิบิลไทร์ออก แปลงหางกระรอกแยงๆปัดๆ ยึดมัดกับที่เดิมสบายแฮ

ไม่ต้องแหย่ ต้องถอด HDD ให้วุ่นวาย แค่จับเคสตะกายฟ้าหน้าเป็นหลัง ตัดเคเบิลไทร์ โอ๊ยย ง่าย น้า อิอิ

OverclockZone Member nbomber's Avatar
    ฺBangkok,Thailand

ตามเรปบนว่าครับ ^^

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ผมรุสึกว่าของ บ้านท่าน PaNN จะร้อนทุกอย่างเลยนะครับ

พัดลมเยอะๆเอามาขอหน่อยดิครับ

แต่รูปน้าเอกเอามานี่ น่ากลัวโค-ตะ-ระ เลยแฮะ อิอิ

ดีนะไม่มีเงินซื้อของแพงมาใช้ รอดไป

พิณา ตามโครงสร้างและตัวถังมันแล้ว มันก็น่าจะขังฝุ่นไว้ตามรูปนั้นแหละ เพราะมันปิดหมด แล้วชิดขนาดนั้น

ไม่มีช่องไฟกระจายอากาศเลย กลายเป็นว่า ช่องกลางระหว่างพัดลม คือช่องบล๊อกฝุ่นพอดี

แต่สูตรผมหายห่วง 1 ช่วงเซอร์วิสซิงค์ซีพียู( 2 เดือน) พิสูจน์แว้ว ฝุ่นน้อยมาก เพราะช่องไฟกระจายตัวกว้างกว่า

มือสอดได้

อันนี้แรงลมจากไฟ 5 V (เพราะเน้นเสียงเงียบ อิอิ)

รูปเป็นไฟล์ GIF เน้อ 1.6 MB โหลดนานหน่อย

Moderator mercadix's Avatar

ตกทรายหรือป่าวววว อิอิอิ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    ผมรุสึกว่าของ บ้านท่าน PaNN จะร้อนทุกอย่างเลยนะครับ

พัดลมเยอะๆเอามาขอหน่อยดิครับ
    ร้อนจริงอ่ะป่าว ดูรูปที่โพสจิ มีอะไรเกิน 45 อิอิ

หูย พัดลม ของเขาทิ้งมาทั้งนั้น รึไม่ก็จาก PSU ที่มันเสียๆ

ไอ้พัดลม 2 ที่ HDD นี่ก็ พัดลม 80 m ติดแถมเคสมา หน้า 1 หลัง 1

เพียงแต่มันไม่ได้อยู่ที่เดิมเท่านั้นเองท่าน เพราะผมเปิดฝาข้าง

ถ้าไม่ปิดฝาลักษณะดูดเข้า เป่าออก จากจุดเดิมไม่มีผลอ่ะ ย้ายมันเอามาเป่าตรงๆเลยดีก่า

OverclockZone Member newprofres's Avatar

ประหยัดดีนะครับง่ายๆด้วย แหล่ม

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ของผม 47 - 50c ทั้งปี

Quote Originally Posted by newprofres View Post
    ประหยัดดีนะครับง่ายๆด้วย แหล่ม
    แหะๆ ครับ คว้าเอาใกล้ตัวทั้งนั้น จากที่ลงแรงไป

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=419070

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=426175

และกระทู้นี้

แล้วมันก็มาที่จุดที่ผมพอใจกับคำว่า "เสถียร" Overclock ทุกจุด ในระดับใช้งานได้จริงไม่แป๊ก ไม่พรึ่บกลางทาง

ขณะนี้ผมกำลังแปลงไฟล์ ไรท์แผ่น สารคดีค่ายแดงร้อนนั้นแหละ ถ้าใครเคยใช้เจ้าโปรแกรม TMPGEnc DVD Author 3 จะรู้ว่ามันกิน CPU ทุกหัวเต็มร้อย

จริงๆจะไม่คล๊อกก็ได้ แต่รับรองว่า จากฟอแมต AVI กลับไปเป็น DVD MPEG2 เต็มความจุ D5 4.7G นานแสนนาน แน่ๆ

นี่ขนาดผมลาก CPU จาก X2 4600+ จนมาเป็น 5600+ (2.9G) ยังต้องใช้เวลาทั้งหมด เกือบชั่วโมง

พินา รูปเอาก็แล้วกัน ลากทุกจุด

แต่ถามว่าผมห่วงไหม กับการรัน 100% ยิงยาวๆเป็นชั่วโมงๆ

ไม่ห่วงล่ะครับ ไปนอนตื่นมาสักตื่นก็มั่นใจว่างานเสร็จแน่ๆ ไม่พรึ่บ ไม่รีสตาร์ท ไม่ดับ กลางทางแน่นอน

เพราะจากที่ลงแรงไป ทุกจุดผมคุมอยู่หมด

เซ็นเซอร์จาก 3 โปรแกรมแจ้ง ตรงกันหมด

นี่แหละ "เสถียร" ของผม

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

อ่า บิทมากี่วันแล้วหว่า โนตบุคด้วยสิ๊

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ตายไปหลายตัวแล้วครับ 555..

สิ้นอายุปุ๊บ ตายปั๊บ..

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ผมก็ทำแบบท่านครับ (ทำมานานแล้ว) แต่ แทนที่จะเป่าอัด ผม ดูด ครับ ให้ฝุ่นไปเกาะฝาอีกลูกแทน เช็ดง่าย และ เย็นพอๆกันครับ แผงวงจรสะอาดเอี่ยม

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

มีหลายตัวเลยแบบนี้

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

เย็นดี

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post

ฆาตกร ชัดๆ
    เพราะเจ้าตัวนี้ละ พัดลมผมซื้อมาเลยโดนพักงานไปเลย
    ตอนนี้ใช้ระบบเป่าหน้าไปหลังเคส เย็นดีฝุ่นกระจาย

Super Moderator tor_Za's Avatar

ต่อไฟแค่ 5 V. ก็พอแล้วครับ

เอาให้แค่มีลมผ่านก็พอแล้ว

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member saksith's Avatar

ต้องมีช่องว่างให้อากาศถ่ายเทคับ ฝุ่นจะไมมาหาแบบท่านเอก ถึงมากก็น้อยมาก

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

ของตาเอกน่ากลัวโคตรอะ.............

Bookmarks

Bookmarks