Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้จอที่มีลำโพงเพราะๆ 19-20"ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้จอที่มีลำโพงเพราะๆ 19-20"ครับ

งบ5000บาท
    ตอนนี้มองๆ HP w2009 อยู่ 20" 1680*1050 5000เป๊ะเลย
    แต่ไม่รุ้ลำโพงดีหรือเปล่า แถมประกันปีเดียวอีก เซงชิบ

คือไม่ได้จะเอาลำโพงกระหึ่มมาก แค่ฟังในห้อง รู้เรื่องเสียงไม่เน่าก็พอแล้ว
    หรือว่ายังไงก็ไม่มีลำโพงดีๆสำหรับจอแบบนี้
    ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

มี HP 22" เสียงกระป๋องมาก ต่ำไม่มา สูงไม่มี ลองฟังดูก่อนซื้อแล้วกันครับ

Comment

ลำโพงติดกับจอเสียงไม่ดีหรอกครับ เพราะถ้าใช้ลำโพงเทพๆมาใส่ก็แพงตายเลย ผมแนะนำให้ซื้อหูฟังหรือลำโพงเล็กๆ ดีกว่านะถ้าต้องการเสียงดีๆ ไปขอคำแนะนำจากเทพหูทองทั้งหลายในห้อง Sound เลยครับ ผมก็ใช้ JBL ตัวเล็กๆ ก็ OK ครับ

Comment

ลำโพงติดจอ เสียงสังคังเป็นธรรมดา เพราะเค้าเน้นสะดวก

เปิดดังๆ เสียงยิ่งเละ แถมจอสะเทือนอีก

ลำโพงเล็กๆ 2ch เสียงดีๆ ถมเถครับ สำหรับงบเท่านี้

Comment

รูปน่ารักดีจัง

ขอเซฟนะ

อย่าไปเอาเลยฮ่ะ จอติดลำโพง

ซื้อแยกธรรมดา ๆ ยังดีกว่าอีกนะ

ส่วนงบ 5000 แนะนำพี่เบนคิว ครับ

Comment

Working...
          X