Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูspecให้ผมทีครับ ผมมือใหม่ ขอร้องๆละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูspecให้ผมทีครับ ผมมือใหม่ ขอร้องๆละครับ

ขอโทดนะครับที่ รบกวน ช่วยบอก หน่อย คับว่า ความแตกต่าง 2 สเป็คมันต่า ง กันมากมั่ยแล้ว มัน ดีกว่ากันอย่างไรครับ และถ้าแนะนำควรเลือกตัวไหนคับ แบบคุ้มราคาไรงี้

1.CPU AMD 940 PHENOM64 9650
    M/B 940 ASUS M3A78
    VGA XFX PCI-E GF9600GSO/1.5GB
    POWER SUPPLY GIGABYTE 550W

2.CPU INTEL E8400 3.00GHZ
    POWER SUPPLY ENERMAX 450W TOMAHAWK
    M/B GIGABYTE gA-EP45-UD3R
    VGA WINFAST PX9600GT 512MB DDR3 PCI-E

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

ชุดที่ 2 ดีกว่าครับเล่นเกมส์ได้แรงกว่า

ชุดที่ 1 เอาไว้ทำ VDO ละกันเร็วกว่าชุด 2

Comment

ขอบคุณ คุณscops มากเลยครับ

ที่ช่วยบอก

ผมสงสัย อยู่ว่าถ้าเล่นเกมส์ น่ะครับ ถ้า สเป็ค2 ไว้เล่นเกมดีก่า แต่การ์ดจอ 9600 512mbเอง มัน จะช้ากว่า1.5gbเยอะมั้ยคับ หรือว่า ไม่ค่อยเกี่ยว ไป เกี่ยว กะพวกcpu กับ M/b ซะมากกว่า รึเปล่าคับ

Comment

เอาไว้ทำงาน ก็จัด 4หัวไป

แต่ผมเลือก 2หัว

2.CPU INTEL E8400 3.00GHZ
        POWER SUPPLY ENERMAX 450W TOMAHAWK
        M/B GIGABYTE gA-EP45-UD3R
        VGA WINFAST PX9600GT 512MB DDR3 PCI-E

Comment

Originally posted by touchz01 View Post
          ขอบคุณ คุณscops มากเลยครับ

ที่ช่วยบอก

ผมสงสัย อยู่ว่าถ้าเล่นเกมส์ น่ะครับ ถ้า สเป็ค2 ไว้เล่นเกมดีก่า แต่การ์ดจอ 9600 512mbเอง มัน จะช้ากว่า1.5gbเยอะมั้ยคับ หรือว่า ไม่ค่อยเกี่ยว ไป เกี่ยว กะพวกcpu กับ M/b ซะมากกว่า รึเปล่าคับ
          9600gt แรงกว่าครับ ถ้าไม่ได้เล่นจอใหญ่มาก แรมการ์ดจอ 512 ก็พอ

ว่าแต่ท่านใช้จอกี่นิ้ว

Comment

คือจอยังไม่ได้เป็นLcdเลยคับ - - วันนี้ ซื้อ ไอสเป็ค ที่2ไป 23k ฟอจูน ครับ

เด่วกำลังมองๆหาLcd Dell ยุ่ครับ ได้ คำแนะนำ มา (ของพวกญี่ปุ่นไม่ดีเค้าบอกมานะ)แล้วคุณm_e_n_g แนะนำกี่นิ้วดีคับ

ขอบคุณที่มาตอบคำถามให้ผมนะครับ ขอบคุณจิงๆ

Comment

งบซื้อจอเท่าไหร่ล่ะทั่น?

แล้วงบสำหรับตัวเคส เท่าไหร่ครับ?
              ดู2 สเปคที่ยกมา ดูมันไม่ค่อยสูสีกันเท่าไหร่เลย
              Last edited by Snake; 20 Mar 2009, 03:42:37.

Comment

แล้วแต่งบ เลยท่าน(22" กำลังดี)

Comment

Dell เครียดที่ราคาอะครับส่วนมากจะยุ่10k+ ถ้า ต่ำกว่านั้น จอ จะเหลือ สัก22ลงไป

ซัมซุงก้พอ โอเค นะ แต่ไม่ชอบasusเลย อะ

ถ้า สมมุด งบสัก7 k ละครับ อะไรดี ละคับ

Comment

Originally posted by touchz01 View Post
                    Dell เครียดที่ราคาอะครับส่วนมากจะยุ่10k+ ถ้า ต่ำกว่านั้น จอ จะเหลือ สัก22ลงไป

ซัมซุงก้พอ โอเค นะ แต่ไม่ชอบasusเลย อะ

ถ้า สมมุด งบสัก7 k ละครับ อะไรดี ละคับ
                    DELL มี S2409W 24" ราคา 8000 ขายอยู่

7000 ถ้าว่ากันที่ 22 นิ้วมีให้เลืือกเยอะครับ
                    อย่าง BenQ T2200HD ก็ 4990 บาท
                    Samsung 2233SW ก็ 5600 มั้ง?

Comment

7000+นิดหน่อย

T220

2333sw

Last edited by m_e_n_g; 20 Mar 2009, 03:50:32.

Comment

อ้ออครับ น่าสน dellอะ 22ก้ น่าจะโอเค จะถาม เรื่องbenq ใช้ ดี มั้ยคับ

งบตัว1. ประมาณ21K

ตัว2 ยุ่ที่23K ครับ

บอดgigabyte ชิบ ตามสเป็ค2มันไม่ดีอีกหรอคับ
                        Last edited by touchz01; 20 Mar 2009, 03:57:25.

Comment

อ้ออครับ น่าสน dellอะ 22ก้ น่าจะโอเค จะถาม เรื่องbenq ใช้ ดี มั้ยคับ

งบตัว1. ประมาณ21K

ตัว2 ยุ่ที่23K ครับ

บอดgigabyte ชิบ มันไม่ดีอีกหรอคับ
                          แล้วทำไมถึงต้องแบ่งงบ 2 ตัวไม่เท่ากันด้วยล่ะครับ ในเมื่อจะเอามาเปรียบเทียบกัน
                          BenQ ใช้ดีไหม ก็โอเคดีครับ ตกเรื่อง Scale ภาพเองไม่เป็น(ต้องให้การ์ดจอจัดการให้)

Comment

โอ้ว มีรูปด้วย แหะ

ชอบ ตัวล่างมากก่า อิอิ

ขอบคุณมากคับ

Comment

ผมแค่ อยากรู้ว่า แรมการ์ดจอ ที่มากกว่า1G กับ สเป็ค รวมๆ ที่ดูดีกว่ามันจะดีกว่าเยอะมั้ย อยากรู้แค่นี้ละคับผม

แล้วอันไหน มัน คุ้มราคา กว่ากัน

Comment

Working...
                              X