Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้ computer เสียแบบเนียนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำให้ computer เสียแบบเนียนๆ

คือผู้ปกครองผมมีความรู้ทาง คอมพอสมควร ผมอยากได้ใหม่ เลยอยากทราบวธีการทำให้ com เสียแต่สามารถ ทำให้กลับใช้ได้ด้วยน๊ะครับเผื่อ ปกครองไม่ยอมซื้อให้ใหม่ ขอแบบเนียนๆ น๊ะครับ

เฮ้อ...เด็กสมัยนี้ จะเอาให้เสียตรงไหนครับ เดี๋ยวจัดให้...

Comment

Disable Hdd ในใบออส

ขอท่านมาทั้งชีวิตแล้วนะ แน่ใจหรือว่าจะขอเพิ่มอีก ?

Comment

เรายังหาเงินเองไม่ได้ ควรใช้แต่พอเพียงเถอะครับ ช่วงนี้เศษรฐกิจก็ไม่ดีนะครับ สงสารผู้ปกครองบ้างก็ดีนะครับ....เงินหายาก...

Comment

ที่พ่อแม่ไม่ให้อาจจะมีเหตุผลอื่นก็ได้ ช่วงนี้เงินหายาก เด็กคิดแค่เรื่องของตัวเอง เห็นยังงี้แล้วกลุ้มใจแทนพ่อแม่เลย

Comment

ถ้าไม่มีความจำเป็๋นอย่า้เพิ่งเลยครับ ผมก็ไม่ช่ายโตจนทำงานอะไรมากมายนะครับ แต่เรื่องคอมส่วนใหญ่ไม่ได้ขอจากท่านเลย ได้เงินเดือนค่าขนมก็เก็บออมเอาดีกว่าครับ...

Comment

ลูกเดียวน่าจะพอ (พังเเน่ๆ)

Comment

เด็กหรือผู้ใหญ่ ก็คนเหมือนกันแหล่ะครับ มีจังหวะที่ หน้ามืดตามัว อยากได้อะไรมากๆ โดยไม่คำนึงถึงเหตุผลรอบข้างเท่าไหร่

ลองคิดในแง่กลับกันนะครับ ถ้าคอมมันเสียขึ้นมาจริงๆ แล้วท่านไม่ซื้อให้ใหม่หละ?

ถ้ามีความรู้พอสมควร ท่านคงพิจารณาแล้วครับว่า เหมาะสมจะเปลี่ยนไม่เปลี่ยนยังไง ถึงเวลานั้นค่อยมาว่ากันใหม่ ตามระยะเวลาฮาร์ดแวร์และซอฟแวร์ว่ามันจะไปกันได้หรือเปล่านะ

ใครก็อยากได้ใหม่กันทุกคนนั่นแหล่ะครับถ้าเป็นคอม เติมไปก็ไม่เต็มสักที

ออกใหม่วันนี้ พรุ่งนี้ก็อยากได้ใหม่อีก

ผมกลัวจะติดเป็นนิสัยนะ ถ้ามีครั้งแรก แน่นอนว่า สอง สาม สี่ ห้า... ตามมาเรื่อยๆ แล้วจะแก้ยากครับ ฉลาดแกมโกงอย่างนี้ พ่อแม่คุณคงเสียใจแย่ครับ ลองคิดดูอีกทีนะ

Comment

ช่างเหมือนหลานชายผมจริง เลยรับมะเหงกไป 1 ลูก

Comment

สู้วางแผนเอาเงินประกันชีวิตจากพ่อแม่ไม่ง่ายกว่าหรือน้อง ซื้อได้เป็นสิบๆเครื่องเลยนะถ้าตำรวจไม่รู้นะ

Comment

พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีถึงมันจะไม่ดี แต่ก็ยังใช้งานได้ ก็พอใจละครับผมไม่เล่นเกมก็ได้ขอให้มี IE เปิดดูเว็บได้ผมก็พอใจละ

Comment

Originally posted by sra26 View Post
                        สู้วางแผนเอาเงินประกันชีวิตจากพ่อแม่ไม่ง่ายกว่าหรือน้อง ซื้อได้เป็นสิบๆเครื่องเลยนะถ้าตำรวจไม่รู้นะ
                        อันนี้ก็เกินไป

Comment

พี่ว่าน้อง ลองนึกถึงว่าพ่อแม่เลี้ยงดูน้องมาลำบากขนาดไหน
                          พี่ว่าน้องขยันเรียนให้เก่งๆทำตัวให้พ่อแม่ชื่นใจให้ท่านหายเหนื่อยบ้าง
                          พอถึงเวลาเอาคะแนนให้พ่อแม่ดูว่าเราตั้งใจเรียน แล้วค่อยขอคอมใหม่ก้อได้
                          ถ้าท่านมีเงินเหลือพอท่านคงซื้อให้เป็นรางวัลแห่งความตั้งใจเองแหละ

Comment

ฮ่าๆๆ โดนด่าอีกแล้ว

Comment

ผม เนี่ยกว่าจะได้คอมเครื่องแรงผมทำ รอจนๆเลย เค้าไม่อยากให้เราไม่พอใจหรอกครับ เดียวพ่อเค้าเห็นความดีก็ขอเค้าเอา หน้าจอผมเมื่อก่อน 17 พ่อซื้อ 20 ไห้เพราะว่าเ้คาไม่อยากไห้เรามองจอเล็กๆอะครับ

Comment

Working...
                              X