Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนนตู้ปลาสำหรับท่านที่สนใจจะซื้อ X31

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนนตู้ปลาสำหรับท่านที่สนใจจะซื้อ X31

บน win Xp SP3 นะครับ
    สำหรับท่านที่สนใจ จะซื้อในเร็วนี้ เพราะผมเพิ่งซื้อเหมือนกัน
    (ตอนแรกตัดสินใจกับ F81 แต่ ได้ลองเอา gpu-z ver รองจากล่าสุด 1 ver ไปลองมาแล้ว ผลออกมา ดูไม่รู้เรื่องเลยครับ มั่วไปหมด ก้อเลยตัดสินใจ เลือก X31)

ป.ล.เดิมๆนะครับ ไม่ได้ปรับแต่งอะไร
    ป.ล.2 ไดรเวอร์ xp ที่ลงแล้ว สมบูรณ์ใช้ได้ทุกฟังก์ชั่น หายากชะมัด แต่....ก็ได้มาครบแล้ว
    ป.ล.3 ลำโพง เสียงแหลมใส ดีนะครับ(เบสไม่มาก) แต่เบาไปนิด ถ้าเทียบกับ HP ดังได้แค่ประมาณ 40% เอง (เปิดสุดแล้ว)
    Last edited by Zerokung; 20 Mar 2009, 04:22:41.

3dmark 03 ทีคับ

Comment

ขอดาวน์โหลดตัวโปรแกรมก่อนนะคับ ช่วงหัวค่ำ จะมาโพสผลเทส 3dmark 03 ให้ครับ

ป.ล. ใช้ everest วัด อุณหภูมิ เทียบกับ 2626tx อีกตัว ตั้งด้วยกัน ห้องแอร์ทึบๆหน่อย แต่ไม่ได้เปิดแอร์ -_- ไม่ได้เปิดพัดลมเป่าเครื่อง และไม่มีแท่นรองใดๆ แต่เปิดพัดลม สาย เป่าไปรอบห้อง (เป่าไม่โดน NB) เปนค่า idle นะคับ
      X31 HDD 40-45 2626tx HDD 55-60
      X31 GPU 55-60 2626tx GPU 70-75
      X31 CPU 53-58 2626tx CPU 68-74

ป.ล.2 ที่วางมือ ของ X31 สำหรับผม ผมว่า ค่อนข้าง แทบจะไม่รู้สึกถึงความร้อนเลย แต่ตอนเล่นเกม รู้สึกอุ่น นิดๆ (พอๆกับ 2626tx ตอนเปิดไว้เฉยๆ หรือเย็นกว่าด้วยซ้ำ) เสียงพัดลมขณะทำงานสูงสุด มีเสียงรบกวนบ้าง แต่ไม่มากนัก

Comment

มาแล้วครับ 3d mark 03 ตามสัญญา
        (ขณะรันทดสอบ gpu ความร้อนอยู่ที่ 78 องศา cpu 72 องศาครับ)

Comment

เยส แรงโคตร ขอบคุณคับ รู้ละเอา X31 ดีก่า หึหึ ( แบบว่า S57 มันแพงไป -*- )

Comment

Working...
          X