Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ถอยมาแระ XFX GF 7900 GS 256/256 udd7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ถอยมาแระ XFX GF 7900 GS 256/256 udd7

ของที่ jib เพิ่งมาวันนี้เอง ไปเจอพอดี...ตอนแรกกะจะเอา กาแล็คซี่ 7900 GS มีของที่ ฮาร์แวร์เฮ้าท์ มันขายที่ 6900 บาท อุตส่าห์บอกว่า ในเวปเขียนไว้ 6450 เอง แต่เค้าก้ยังยืนยันราคา 7900...เลยไม่เอาอ่ะ.......ก็เลยมาลงที่ XFX ตัวนี้ ..หน้าตาสวยเรียบๆดี เสียที่ ชุดระบายความร้อนไม่อลังการเท่ากาแล็คซี่...
    ......ที่หน้ากล่อง XFX แปะป้ายไว้ว่า 600M xxx หมายความว่าอะไรครับ...
    ......ตัวนี้ต้องการไฟเลี้ยงการ์ดด้วยใช่ป่าวครับ.. 400 W เพียงพอป่าว..CPU ผม PD 2.8 _915
    ......ผมจะใช้แบบเดิมๆ โดยไม่คล็อคทั้งนั้น....คิดว่าการที่แรมรุ่นนี้ไม่ติดซิ๊งค์...เป็นข้อเสียป่าวครับ...เห็นของค่ายกาแล็คซี่ แรมติดซิ๊งคNทุกตัว........
    ......

อิอิ..โทษทีครับ GF 7900 ของกาแล็คซี่ ขายที่ 6900 ครับ พิมพ์ราคาผิดไป.......

Comment

ถ้าไม่คล๊อกก็ไม่เป็นไรครับ ติดซิ้งม่ติดไม่มีปัญหา

ส่วนเรื่อง ไฟนี่ 400W ตัวล่ะ ร้อยกว่าบาทยังไหวเลยครับ สำหรับ 7900

Comment

อิอิ...มายืนยันครับ ลองแระ 400 W แบบโหลๆ..เล่นได้ 2 ชม. คอมรีสตาร์ทเลยครับ...ตอนนี้ใช้
        500 W..ตัวละ 800 บาท...ค่อยเอาอยู่ครับ.......แต่สงสัย..เวลาออกจากเกมส์ แล้วจะเข้าทำอย่างอื่น..ทำไมมันชอบขึ้นจอฟ้าล่ะครับ......เป็นเพราะอะไร

Comment

ไฟไม่พออะมั้งครับๆ ลองเปลี่ยน Enermax ตัว 350 W เต็มดูจิครับ น่าจะไหว เพราะ Spec บ.ผู้ผลิตบอกอย่างนั้น ผมก็ใช้อยู่แต่เปลี่ยน PSU เป็น 450W ก่อนเลยไม่ได้ลอง

Comment

กินไฟจริงๆให้ตายซิ

Comment

มันกินไฟขนาดนั้นเลยหรอครับ??
              เพื่อนผมก็ใช้ XFX 7900GS เหมือนกัน แต่ supply โหลๆ 420W ก็อยู่นะครับ

XXX น่าจะหมายถึง Overclock edition ครับ มิใช่แถมแผ่นสำหรับผู้ใหญ่มาในกล่อง อิๆ
              Last edited by pak147; 21 Mar 2007, 00:25:02. Reason: เพิ่มข้อมูล

Comment

350 w ไหวครับขอยืนยัน พัดลม12*3 8*2 พัดลมติดฮาร์ดดีส 2 cd-rom
                แต่ cpuผมเป็นx2อ่ะ

Comment

อย่างนี้แหละครับของมันแรง ต้องมีองค์ประกอบหลายอย่างช่วยมันหน่อย

Comment

Working...
                  X