Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงครับทำให้ตรงนี้มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงครับทำให้ตรงนี้มีรูป

ทำไงครับผม

อ๊าก...เพิ่งเคยเจอคำถามนี้ๆๆๆ
    ต้องใส่การ์ดขอ ATI สิ มีรูปแน่

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
      อ๊าก...เพิ่งเคยเจอคำถามนี้ๆๆๆ
      ต้องใส่การ์ดขอ ATI สิ มีรูปแน่
      กำครับอันนี้ผมใช้โปรแกรมใส่เองแต่รูปปกติมานจะไม่บาน แต่โปรแกรมนี้มันใส่แล้วบาน เลยยากถามวิธีใส่ แบบปกติเลยอ่าครับ

Comment

วิธีทำ
        1. สร้างรูปมาขนาด 175 x 115 เซฟไฟล์ชื่อว่า Oemlogo.bmp
        2. เปิดโปรแกรม Notepad
        ก็อปปี้ข้อความด้านล่างนี้ ไปใส่

[General]
        Manufacturer = Powered By ....<แก้ได้เองเลย>
        [Support Information]
        Line1=
        Line2=
        Line3=

เสร็จแล้วเซฟไฟล์ชื่อว่า OEMinfo.ini
        Save as Type = All Files

จากนั้นให้นำไฟล์ทั้ง 2 ไฟล์ไปไว้ใน C:\WINDOWS\system32
        จากนั้นดูผลงานที่ทำไว้ครับ
        คลิกขวาที่ My Computer เลือก Properties

วิธีการย่อขนาดรูป
        ผมขอแนะนำโปรแกรม Adobe Photoshop
        1. เปิดโปรแกรม Adobe Photoshop
        2. กดที่ File >>> Open เลือกรูปที่เราจะย่อขนาด
        3. กดที่ Image >>> Image Size
        4. ติกถูกออก ที่คำว่า Constrain Proportions
        5. กำหนดขนาด Width = 175 Height = 115

Comment

Originally posted by tuntunzola View Post
          วิธีทำ
          1. สร้างรูปมาขนาด 175 x 115 เซฟไฟล์ชื่อว่า Oemlogo.bmp
          2. เปิดโปรแกรม Notepad
          ก็อปปี้ข้อความด้านล่างนี้ ไปใส่

[General]
          Manufacturer = Powered By ....<แก้ได้เองเลย>
          [Support Information]
          Line1=
          Line2=
          Line3=

เสร็จแล้วเซฟไฟล์ชื่อว่า OEMinfo.ini
          Save as Type = All Files

จากนั้นให้นำไฟล์ทั้ง 2 ไฟล์ไปไว้ใน C:\WINDOWS\system32
          จากนั้นดูผลงานที่ทำไว้ครับ
          คลิกขวาที่ My Computer เลือก Properties

วิธีการย่อขนาดรูป
          ผมขอแนะนำโปรแกรม Adobe Photoshop
          1. เปิดโปรแกรม Adobe Photoshop
          2. กดที่ File >>> Open เลือกรูปที่เราจะย่อขนาด
          3. กดที่ Image >>> Image Size
          4. ติกถูกออก ที่คำว่า Constrain Proportions
          5. กำหนดขนาด Width = 175 Height = 115
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X