ช่วยด้วยครับ เครืองผมมันมีอาการแปลกๆ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ช่วยด้วยครับ เครืองผมมันมีอาการแปลกๆ

OverclockZone Member Inter`'s Avatar

Default ช่วยด้วยครับ เครืองผมมันมีอาการแปลกๆ

คือว่ามันเป็นมานานแล้วหละครับ ผมใช้ MB ของ abit ax78 อ่ะครับ ประมาณว่าเปิดเครื่องแล้วหน้าจอมันไม่ยอมขึ้นครับ แต่abit นี่มันจะมีที่ขึ้นเป็น codeอ่ะครับ มันก็วิ่งขึ้นไป 100 แล้ว FFครับ พอเปิดติดแล้วเข้าเกมส์หนักๆก็เล่นได้ตามปกติ ไม่มีปัญหาอะไร แต่เวลาปิดเครื่องหรือรีทุกครั้ง ผมจะต้องมานั่งสับเปลี่ยนตัวเสียบที่ vgaต่อกับจอคอม( xfx 8800GT ครับ ) อ่ะครับแล้วมานจาติด(ต้องเปิดหลายครั้งครับกว่ามันจะติด) ผมก็ไม่ทราบว่าที่ผมทำไปนั้นมันเกี่ยวหรือปล่าว - -

แล้วก็ psu ที่ผมใช้นั้นคือ enermax 460w ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับว่าไฟมันพอหรือปล่าว เวลาถอดสายไฟแล้วผมลองเอามือไปแตะที่ psu ดูปรากฎว่ามันยังมีไฟอยู่ตลอดเวลา เหมือนกับไฟมันค้าง

ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ วานพวกพี่ๆ ocz ช่วยผมด้วยนะครับ

นี่specเครื่องผมครับ
    amd athlonx2 5600+
    mb abit ax78
    vga xfx 8800GT
    ram corsiar 2GB
    psu enermax 460w

ps.ที่คอนโดผมไฟตกบ่อยครับ
    ลิมบอกไปครับว่า ถึงจอไม่ติดแต่คือ เครื่องทำงานครับ เข้า windows ด้วย แต่คือแค่ภาพไม่ขึ้นอ่ะครับ
    Last edited by Inter`; 20 Mar 2009 at 19:57:16.

OverclockZone Member Inter`'s Avatar

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

OverclockZone Member Snake's Avatar

งืม การ์ดจอมีปัญหาป่าวหว่า???

ผมคิดว่าไม่น่าจาใช่หรือปล่าวครับ เพราะabitมานจามีตัวบอกเหมือนดีบักการ์ดอยู่ มันวิ่งไปถึงร้อย แล้ว FF อ่ะครับ

OverclockZone Member natdemo's Avatar

ไฟตกบ่อย ฮาร์ดดิส ไม่ใช่เสียไปแล้วเหรอครับ

อ่านไม่ค่อยเข้าใจเลย

Bookmarks

Bookmarks