Announcement

Collapse
No announcement yet.

XPSM1330 เพิ่งซื้อมาลง Winxp ไม่ได้ฟ้องว่าไม่เจอฮาร์ดดิส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XPSM1330 เพิ่งซื้อมาลง Winxp ไม่ได้ฟ้องว่าไม่เจอฮาร์ดดิส

XPSM1330 เพิ่งซื้อมาลง Winxp ไม่ได้ฟ้องว่าไม่เจอฮาร์ดดิส ในเครื่องมีโปรแกรม vista home มาอยู่แล้วอ่ะครับทีนี้เวลาเซตอัพมันฟ้องว่าไม่เจอฮาร์ดดิสครับ

เข้าไปใน bios ไปตั้ง hdd เป็น ide

Comment

เข้าไบออส สั่ง hdd mode จาก ACHI เป็น IDE ก่อนจ้า

หรือไม่ก็หาแผ่นวินโดวส์ที่มีไดรเวอร์ SATA นะ แต่ถ้าชอบตัวนั้นก็ต้องใช้ nLite รวมไดรเวอร์เข้าแผ่นเอง

รายละเอียด : กูเกิ้ล

ฮี่ๆ

Comment

ขอบคุณท่าน ๆ มากครับลงได้แล้ว

Comment

Working...
        X