overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: DFI

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

Arrow DFI

คือผมอยากทราบว่า ไอเจ้ายี่ห้อ DFI

มันคุณภาพดีไหมอ่าๆ

** แล้วข่าวที่ว่ารับประกัน 2ปี เอง

เหงตามร้านต่างไม่มีขายเลย

แล้วคุณภาพ สู้ๆ พวก asus gigabyte ได้ไหม

เหงแพงกว่า อ่า

บอร์ดรองรับ CrossFire ATI

แต่ผม จะใส่ GTS250 ได้ปะงับ
    Last edited by maxturbo; 20 Mar 2009 at 13:48:42.

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

DFI เมพขิงๆ ไม่ผิดหวังแน่นอนคับ ผมใช้มา 3 ตัว ตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ

DFI Ultra B NForce2 /462
    DFI Venus NForce4 /939
    DFI DK P35 T2RS /775 ปัจจุบัน

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

Quote Originally Posted by maxturbo View Post
    คือผมอยากทราบว่า ไอเจ้ายี่ห้อ DFI

มันคุณภาพดีไหมอ่าๆ

เหงตามร้านต่างไม่มีขายเลย

แล้วคุณภาพ สู้ๆ พวก asus gigabyte ได้ไหม

เหงแพงกว่า อ่า
    ถ้ารุ่นระดับเดียวกันผมว่า DFI ถูกกว่า Asus เยอะนะครับ
    Asus <<<------ตัวแพงเลยนะครับ

OverclockZone Member DOGMA's Avatar

Quote Originally Posted by 13ee1213ee12 View Post
    DFI เมพขิงๆ ไม่ผิดหวังแน่นอนคับ ผมใช้มา 3 ตัว ตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ

DFI Ultra B NForce2 /462
    DFI Venus NForce4 /939
    DFI DK P35 T2RS /775 ปัจจุบัน
    เคราเฟิ้ม อีกคนครับ อิ อิ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

DFI ผมว่า เทพ เลยล่ะ บอร์ดแต่ล่ะตัวราคาไม่ธรรมดาเลย ผมก็อยากใช้แต่ตังไม่มี

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

DFI ปรับ Config ใน Bios ได้ละเอียดสุดๆ โดดเด่นเรื่อง OverClock ( แต่ไม่ค่อยเหมาะสำหรับมือใหม่ )

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

ผมจะซื้อ รุ่น LANPARTY DK P45-T3RSB PLUS เพราะเหงมี DDR3/1600 อ่ะงับ

แต่ไม่ oc

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

ร้าน SAVEWAY มีขายครับ

OverclockZone Member

DFI นี่..ผมเองก็ชอบการวางเลย์เอาต์และหน้าตาสีสันของมันอย่างมากที่สุด
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งการวางสล๊อต PCI และ PCI-E ผมว่ามันวางตำแหน่งได้ดีที่สุด
    และมีจำนวนที่เพียงพอต่อการใช้งานอย่างมากในสายตาของผมเมื่อเทียบกับ
    เมนบอร์ดของยี่ห้ออื่นๆที่มีขายในไทย..และถ้าเข้าใจไม่ผิด DFI ยังคงมีพอร์ทสำหรับเม้าส์และคีย์บอร์ดแบบPS/2
    ซึ่งเมนบอร์ดยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่มีแค่พอร์ทเดียว
    แม้ไม่เคยใช้ แต่ก็อ่านมามากแล้วว่ามีคนนิยมชมเชยยกย่อง DFI อย่างสูง
    แต่....
    แต่....
    ผมห่วงเรื่องระยะเวลาในการเคลม...เพราะหลายครั้งที่ผมอ่านพบบางท่านบอกว่า
    กว่าจะได้กลับคืนมาต้องใช้เวลาเป็นเดือน..บางท่านก็หลายเดือน
    เอื๊อกกกกกกกกกกก...

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ถ้ามีหลายประกันก็จะเอาอยู่ ดูจากที่คนอื่นใช้นี่ ลากกระจายทั้งนั้นเลย

เคลม นานๆก็ไม่ไหวน้า...

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

DFIมันแจ่มทุกอย่างแค่ตัวบอร์ดมันก้อกินขาดแล้วสีสันถูกใจอ่ะ

แถมเรื่อง OC ยังเทพไม่แพ
    แหล่มเป็ดอีก

จ่ายไฟ DIGITAL อีกต่๊ะหาก

ดันปาย 5555+

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

ซื้อมาต้องคล็อกนะครับ ไ่ม่งั้นเสียของ

OverclockZone Member larcenciel's Avatar

พึ่งตื่นอ่าน DFI เป็น DSI คิดว่ามีคดีพิเศษ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

พอจะบอก รุ่นราคา ได้ไหม อย่าเอาราคาพวกแพงๆมาก ผมขอแบบ oc เทพๆ มันราคาเท่าไร DFI นี่

OverclockZone Member larcenciel's Avatar

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    พอจะบอก รุ่นราคา ได้ไหม อย่าเอาราคาพวกแพงๆมาก ผมขอแบบ oc เทพๆ มันราคาเท่าไร DFI นี่
    ราคา เจได
    DFI LP JR P45-T2RS : 4,950
    DFI LP UT X58-T3eH8 : 12,550

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

มันเป็นบอร์ดเฉพาะกลุ่มมากกว่าอะครับ ถึงไม่ได้ทำตลาดแบบแบรนด์บ้าน ๆ ทั่วไป

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Bookmarks

Bookmarks