Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI

คือผมอยากทราบว่า ไอเจ้ายี่ห้อ DFI

มันคุณภาพดีไหมอ่าๆ

** แล้วข่าวที่ว่ารับประกัน 2ปี เอง

เหงตามร้านต่างไม่มีขายเลย

แล้วคุณภาพ สู้ๆ พวก asus gigabyte ได้ไหม

เหงแพงกว่า อ่า

บอร์ดรองรับ CrossFire ATI

แต่ผม จะใส่ GTS250 ได้ปะงับ
    Last edited by maxturbo; 20 Mar 2009, 13:48:42.

DFI เมพขิงๆ ไม่ผิดหวังแน่นอนคับ ผมใช้มา 3 ตัว ตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ

DFI Ultra B NForce2 /462
    DFI Venus NForce4 /939
    DFI DK P35 T2RS /775 ปัจจุบัน

Comment

Originally posted by maxturbo View Post
      คือผมอยากทราบว่า ไอเจ้ายี่ห้อ DFI

มันคุณภาพดีไหมอ่าๆ

เหงตามร้านต่างไม่มีขายเลย

แล้วคุณภาพ สู้ๆ พวก asus gigabyte ได้ไหม

เหงแพงกว่า อ่า
      ถ้ารุ่นระดับเดียวกันผมว่า DFI ถูกกว่า Asus เยอะนะครับ
      Asus <<<------ตัวแพงเลยนะครับ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
        DFI เมพขิงๆ ไม่ผิดหวังแน่นอนคับ ผมใช้มา 3 ตัว ตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ

DFI Ultra B NForce2 /462
        DFI Venus NForce4 /939
        DFI DK P35 T2RS /775 ปัจจุบัน
        เคราเฟิ้ม อีกคนครับ อิ อิ

Comment

DFI ผมว่า เทพ เลยล่ะ บอร์ดแต่ล่ะตัวราคาไม่ธรรมดาเลย ผมก็อยากใช้แต่ตังไม่มี

Comment

DFI ปรับ Config ใน Bios ได้ละเอียดสุดๆ โดดเด่นเรื่อง OverClock ( แต่ไม่ค่อยเหมาะสำหรับมือใหม่ )

Comment

ผมจะซื้อ รุ่น LANPARTY DK P45-T3RSB PLUS เพราะเหงมี DDR3/1600 อ่ะงับ

แต่ไม่ oc

Comment

ร้าน SAVEWAY มีขายครับ

Comment

DFI นี่..ผมเองก็ชอบการวางเลย์เอาต์และหน้าตาสีสันของมันอย่างมากที่สุด
                  โดยเฉพาะอย่างยิ่งการวางสล๊อต PCI และ PCI-E ผมว่ามันวางตำแหน่งได้ดีที่สุด
                  และมีจำนวนที่เพียงพอต่อการใช้งานอย่างมากในสายตาของผมเมื่อเทียบกับ
                  เมนบอร์ดของยี่ห้ออื่นๆที่มีขายในไทย..และถ้าเข้าใจไม่ผิด DFI ยังคงมีพอร์ทสำหรับเม้าส์และคีย์บอร์ดแบบPS/2
                  ซึ่งเมนบอร์ดยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่มีแค่พอร์ทเดียว
                  แม้ไม่เคยใช้ แต่ก็อ่านมามากแล้วว่ามีคนนิยมชมเชยยกย่อง DFI อย่างสูง
                  แต่....
                  แต่....
                  ผมห่วงเรื่องระยะเวลาในการเคลม...เพราะหลายครั้งที่ผมอ่านพบบางท่านบอกว่า
                  กว่าจะได้กลับคืนมาต้องใช้เวลาเป็นเดือน..บางท่านก็หลายเดือน
                  เอื๊อกกกกกกกกกกก...

Comment

ถ้ามีหลายประกันก็จะเอาอยู่ ดูจากที่คนอื่นใช้นี่ ลากกระจายทั้งนั้นเลย

Comment

เคลม นานๆก็ไม่ไหวน้า...

Comment

DFIมันแจ่มทุกอย่างแค่ตัวบอร์ดมันก้อกินขาดแล้วสีสันถูกใจอ่ะ

แถมเรื่อง OC ยังเทพไม่แพ
                        แหล่มเป็ดอีก

จ่ายไฟ DIGITAL อีกต่๊ะหาก

Comment

ดันปาย 5555+

Comment

ซื้อมาต้องคล็อกนะครับ ไ่ม่งั้นเสียของ

Comment

พึ่งตื่นอ่าน DFI เป็น DSI คิดว่ามีคดีพิเศษ

Comment

Working...
                              X