Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดเร็ว+โหลดง่าย เร็วเกือบ 500% / Orbit Downloader

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดเร็ว+โหลดง่าย เร็วเกือบ 500% / Orbit Downloader

โหลดเร็ว+โหลดง่าย เร็วเกือบ 500% / Orbit Downloader
    มาใหม่ให้ใช้งานกัน กับสุดยอดโปรแกรมช่วยดาวน์โหลด Orbit Downloader เวอร์ชั่น 2.8.5 กับการดาวน์โหลดไฟล์บนพื้นฐานแบบ P2P จากหลายๆแหล่งข้อมูล ซึ่งช่วยให้ดาวน์โหลดได้เร็วขึ้นกว่าปกติเกือบ 500% รองรับ HTTP, HTTPS, FTP, MMS และ RTSP protocols สามารถดาวน์โหลดไฟล์ วิดีโอ/เพลง/สตรีมมิ่งมีเดีย จาก Myspace, YouTube, Imeem, Pandora, Rapidshare ง่ายๆสบายๆ โดยกินทรัพยากรเครื่องทั้งแรมและซีพียูแค่เพียงเล็กน้อย เปิดดาวน์โหลดทิ้งไว้ยังใช้โปรแกรมอื่นได้อีกสบาย ลองเอาไปใช้งานกันดูนะครับ ตัวนี้เป็นฟรีแวร์แท้ไม่ต้องห่วงเรื่องลิขสิทธิ์ครับ ขนาดไฟล์ 2.12 MBครับ

ดูรูปตัวอย่าง

download
    http://www.myproload.com/orbido-wn.html

โหลด 500%

หมายถึงผมโหลดธรรมดา 100kb/sec

แล้วโหลดได้ 500kb/sec เลยรึปล่าว

ไม่ Clear

Comment

อ๋อ ไม่ใช่หรอกคับ มันเป็นความรู้สึกคับ เพราะว่า..

โปรแกรมตัวนี้จะแบ่งไฟล์ที่โหลดเป็นหลายๆส่วน แล้วโหลดพร้อมๆกัน จะทำให้เร็วขึ้นครับ
      (แต่การแ่บ่งไฟล์อย่างนี้จะทำให้เครื่อง Server ทำงานหนัก บางเว็บจึงไม่ให้ใช้โปรแกรมช่วยโหลดครับ)

^^

Comment

หืม แบ่งช่องเหมือนidmสินะครับ

ใครเคยใช้ทั้ง2ตัวบอกผมหน่อยว่ามันเร็วกว่าไอดีเอ็ม หรือใช้ง่ายกว่า

หรืออะไรเหนือกว่าก็บอกหน่อยครับ

Comment

ผมเคยใช้ทั้งสองตัวครับ ไอดีเอ็มดีกว่าครับ แต่ ไอดีเอ็มต้องเสียตังซื้อ
          ออบิทเปนฟรีแวร์ครับไม่ต้องเสียตัง

Comment

idm ก้อหา แคล็กเอาดิ ครับ

Comment

ไม่ต่างกันครับ

Comment

อ่าฮะ ใช่ครับแคล็กครับ

แต่มันมีกฏน้าาาา อิอิ

(เอ้อ ถ้าแคล็กแล้วอัพเดท IDM จะจับได้ว่าแคล็กนะครับ)

Comment

มีรูปให้ดูก็นึกว่าจะเห็นหน้าตาโปรแกรม ที่ไหนได้ เป็นโลโก้ซะงั้น

Comment

Working...
                  X