Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม cpu มันฝืด ต้องใช้น้ำมันอะไรหยอดดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม cpu มันฝืด ต้องใช้น้ำมันอะไรหยอดดีครับ

คือว่าตอนเปิดเครื่องสังเกตุว่าพัดลม cpu มันหมุนเริ่มฝืดๆ เลยจะถามว่าควรใช้น้ำมันอะไรหยอดดีครับ

เคยหยอด แล้วคับนิดหน่อยพอหมุนได้ ก่อนหยอดก็ทำความสะอาดน่ะครับ ซักเดือนก็ฝืดอีก ก็เลยเปลี่ยนตัวใหม่เลยดีกว่าครับ

Comment

น้ำมัน โซเน็ก ฉีด หมุนๆรับรองรื่นเลย

Comment

CPUรุ่นใหนครับ ส่วนมากที่มากับตัวCPUเลย จะเป็นแบบลูกปืนหมด ต้องแก๊ะออกมา ใช้โซเน๊ก(น้ำมันครอบจักวาล)ก็ได้ครับ ฉีดนิดหน่อยพอครับ ตรงแกน แล้วเช็ดรอบๆให้สะอาจ ปิดจุกยาง+สติ๊กเกอร์กลับครับ

Comment

แกะออกมาเลยครับ ล้างใบพัด ทำความสะอาดแกน +ลูกปืนแล้วประกอบกลับ
          ถ้าประกอบไม่เป็น ถังขยะโลด
          ได้ซิ๊งค์ใหม่หรูหราทันที555

Comment

ฝุ่นเยอะป่าวครับ แกะซิ้งค์ออกมา เอาซิ้งค์ไปล้างน้ำเลย และพัดลมก็หาเครื่องปั้มลมเป่าเลยครับ ฝุ่นฟุ้งกระจาย และมันอาจจะกลับมาลื่นเหมือนเก่า

Comment

โซเเน็คครับ
              เเต่ระวังของพวกนี้โดนน้ำมันเเล้วจะเป็นตัวล่อฝุ่นอย่างดี

Comment

1. แกะสติกเกอร์
                2. เอาแหนบถอดแหวนล๊อค (เก็บไว้ให้ดี)
                3. เอาแหนบถอดยางรองแหวนล๊อค (เก็บไว้ให้ดี)
                4. ถอดพัดลม ทำความสะอาด แกนและแม่เหล็ก ทำความสะอาดรู
                5. ทาจาระบีบางๆที่แกน หรือใช้น้ำมันจักร หรือน้ำมันพืชก็ได้ หรือจะไม่หล่อลื่นอะไรเลยก็ได้

Comment

Working...
                X