Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามสำหรับ Guru

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามสำหรับ Guru

คำถาม
    1 .การที่เราจะ clock VGA ขึ้นไปให้ได้สูง ๆ นั้น มีปัจจัยอะไรเป็นส่วนประกอบบ้างครับ
    2 .เวลา clock แล้วบอร์ดบางตัวจะมีให้ save ค่า อยากทราบว่า เวลาเล่นเกมส์หนัก ๆ ปรับค่าที่ save ไว้ และเวลาเลิกเล่นเกมส์ปรับค่ากลัมมาเหมือนเดิมจะมีผลกับ hardware รึเปล่าครับ
    3 .อยากทราบว่า px7600Gt รีดได้ที่ระดับเสถียรที่สุดที่เท่าไหร่ครับ ถ้าใช้กับ cpu core2Dual
    พอจะมี review ให้ดูใหมครับ
    4 ขอบคุณสำหรับ Guru ทุกท่าน

1.แล้วแต่ดวงครับ เพราะของ ชิ้นเดียวกัน ผลิต พร้อมกัน ใช้งานพร้อมกัน ยัง oc ไม่ได้ไม่เท่ากัน

2.การ oc ไปๆมา จะทำให้เครื่องไม่สเถียนได้ครับ และ bioss สามารถเขียนได้ข้อมลู ทับได้

ประมาณ 2000ครั้งได้โดยประมาณ

3.ผมไช้เดิมๆเพราเคย ไหม้มาครั้ง1 เเล้ว เคลมไม่ได้ 7600gtก็แรงอยู่เเล้วครับ

4.ผมก็มือไหม่นะคับ ^^"

Comment

ข่อยๆปรับไปทีละ 5 คับ แล้วลองใช้โปรแกรม test ดูคับ ถ้าภาพแตกหรือค้าง ก็ปรับลดลงมาเรื่อยๆคับ

อย่าลืมดูเรื่องความร้อนด้วยนะคับ...

1.การ์ดแต่ละตัว oc ไม่เท่ากัน ..แต่ถ้าระบายความร้อนได้ดีอาจจะช่วยได้
      2.ไม่ควรทำบ่อยๆคับ
      3.แล้วแต่การ์ดแต่ละตัว

Comment

Working...
      X