Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant ผมมีปัญหาเวลาเล่นชอบค้างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant ผมมีปัญหาเวลาเล่นชอบค้างๆ

ผมขอรบกวนทุกท่านหน่อยครับ
    คือผมปรับระดับ สูงหมดนะครับ
    แต่ เข้าเล่นเกม บางทีชอบค้างๆอะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ
    พอจะบอกการเซตค่าในเกมไหมครับ ว่าควรเซตแบบไหนจึงเหมาะสม

กาดจอผม ใช่ Nvidia GeForce 8600GT ครับ
    Core 2 Duo CPU E8400 3.00Ghz Ram 4

ค้างๆนี่หมายถึง กระตุก เฟรมเรตร่วง หรือว่าค้างแบบเครื่องแฮงค์ครับ

ถ้าเฟรมเรตร่วงนี่ปรกติครับ ปรับเอาพวก Shadow ออกซะ หรือลดคุณภาพมันลงมาอยู่กลางๆ จะพอช่วยได้บ้างครับ (ผมใช้ HD4870 ก็ต้องปรับเหลือ Medium เหมือนกัน)

ถ้าแฮงค์นี่ คงต้องดูแก้พวกขั้นตอนพื้นฐานดูก่อน เช่น อัพเดตไดรเวอร์ อัพ DirectX ลองลงอีกรอบ ฯลฯ หรือดูว่ามันขึ้น Error ว่าอะไร ต้องมีข้อมูลเพิ่มถึงช่วยได้ครับ ไม่งั้นเดาไม่ถูก

Comment

สูงสุดหมด? ตาายๆ

เสปคที่พิมมาไม่ถึงนะนั้น

medium พอแล้ว

ยิ่งถ้าเปิด shadow high นะ สเปคเทพๆ ยังต้อง จ้ากกก

Comment

8600GT มันไม่ได้แรงอย่างที่คิด ครับ

Comment

ของผมก็ชอบค้างอ่ะ

ค้างสักพักแล้วจอจะรูปมั่วๆ อะไรไม่รู้ - w -'

แต่เกมยังเล่นต่อได้ ก็เลยต้องกดออก

ปล. ปรับ high หมด แต่ปรับ shadow นิดหน่อย เครื่องตามลายเซนเลย แต่เวลาเล่นไม่ค่อยกระตุกน่ะ นานๆ ที - w -'

Comment

น่าจะลองปรับจากต่ำสุด ไป สูงสุดนะ แล้วถ้ายังไม่ได้ลองลดพวก Shadows ดูอีกที

Comment

เกมส์นี้พอร์ทลงคอมไม่ค่อยดีครับ คิดว่าน่าจะมีแพทตามมา

Comment

ผมว่าพอร์ตมาดีแล้วนะครับ ผมปรับสุดหมดก็ไม่เห็นว่ามันจะกระตุกหรือค้าง ทั้งๆที่สเป็คเครื่องผมก็ไม่ได้แรงอะไร
                แต่ที่มันแถมมาอย่างน่าประทับใจก็คือตอนที่โหลดเทคเจอร์ จะช้าเหมือกับเวอร์ชั่น XBOX360 แบบไม่มีิผิดเพี้ยน ซึ่งนับว่าเป็นข้อเสียที่ไม่น่าจะเกิดกับเวอร์ชั่นของ PC เลยทีเดียว^^

Comment

การ์ดจอไม่ค่อยแรงครับ อย่างอื่นดีหมด

Comment

ผมได้ลอง ปรับ shadow ลงมา เล่นได้สบายแล้วครับ
                    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ

Comment

ผมว่าเกมส์มันห่วยๆไงไม่รุ มันไม่น่ากระตุกเลยนะภาพก็ไม่ได้สวยเม่าไหร่เลย บนxboxยังกระตุกกระจายเลยแต่พอเข้าใจเครื่องมันอ่อนเอง

Comment

ทำไมเวลาผมเล่นไปได้ซักพักใหญ่แล้วมันหลุด ออกมาซะงั้นงงเลยเป็นยั่งงี้หลายรอบละ

Comment

ผมปรับกลางๆ ก็ว่าสวยแล้วนะเกมส์นี้ สเปคตามลายเซนต์ ไม่เห็นหลุดเลย

Comment

AMD X2 5200+ OC 3.08 ram 2 GB
                            3870 ddr4 1280*1024 medium ทุกตัว ปรับ Shadows เอากึ่งกลาง ลื่น หัวแตกครับ

Comment

AMD PhenomIIx4 940
                              RAM 4Gb 1066
                              HD4850

ปรับ highหมด ตกม้าตาย TT อร้ากกกกก

Comment

Working...
                              X