Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ window 64 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ window 64 bit

พอดีผมใช้ intel Core 2 Duo e7400
    แล้วอยากลงwindow 64 bit
    ถาม
    1. มันจาลงได้มั้ยคับ
    2. ถ้าลงได้มันลงยังไงอ่าคับ
    พอผมลองกดมันยังไม่ยอมรันโปรแกรมให้เลย มันฟ้องว่า
    spinstall.exe is not a valid Win32 application
    ผมควรทำยังไงดีครับ
    ขอบคุนที่ช่วยครับ

ใส่แผ่นไปแร้วต้องรีต๊าดเครื่องแร้วเซ็ตไบออสให้บู๊ตจากซีดีรอม
    ถ้าใส่แผ่นไปในขณะที่เล่นอยู่ในวินโด้ปกติ ตัวเซ็ตอั๊พมันจารันไม่ได้ขึ้นเอ๋อเร๋ออย่างี้แหละ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
      ใส่แผ่นไปแร้วต้องรีต๊าดเครื่องแร้วเซ็ตไบออสให้บู๊ตจากซีดีรอม
      ถ้าใส่แผ่นไปในขณะที่เล่นอยู่ในวินโด้ปกติ ตัวเซ็ตอั๊พมันจารันไม่ได้ขึ้นเอ๋อเร๋ออย่างี้แหละ

ผมลองที่ท่านว่าไว้แล้ว แต่มันไม่บูตให้เลยอะครับ ใส่แผ่นแล้วแต่ไม่ขึ้นให้ ว่า press any key... เลยอะครับ ควรทำไงต่อดี

ขอบคุนมากครับที่ช่วย

Comment

เป้นที่แผ่นวินโด้รึป่าว
        ลองเอาไปใส่เคื่องอื่นดูว่าบู๊ตได้ป่าว

Comment

Originally posted by dordeg View Post
          เป้นที่แผ่นวินโด้รึป่าว
          ลองเอาไปใส่เคื่องอื่นดูว่าบู๊ตได้ป่าว

พอดีผมโหลดมาเป็น ISO แล้วไรท์ลง DVD อะครับ

Comment

ใช้ M/B ยี่ห้อไรครับ
            ถ้า asus ให้กด F8 แล้วสั่งบู๊ตจากไดร์ cd/dvd ดูครับ
            ถ้า gigabyte F12
            ถ้า asrock F11
            ลงทำดูครับถ้าแผ่นยังไม่รันน่าจะเป็นที่แผ่นนะครับ

Comment

Originally posted by crossovera View Post
              ผมลองที่ท่านว่าไว้แล้ว แต่มันไม่บูตให้เลยอะครับ ใส่แผ่นแล้วแต่ไม่ขึ้นให้ ว่า press any key... เลยอะครับ ควรทำไงต่อดี

ขอบคุนมากครับที่ช่วย
              หลังจากมันขึ้น press any key แล้วพอกด keybord แล้วมันมีอาการไรอ่ะครับ

Comment

ไม่ขึ้นให้กดรัน ก็แสดงว่าไรท์เสียครับ
                ถ้าไม่งั้น ท่านก็คงลืมตั้งให้ boot จาก CD/DVD
                การติดตั้งต้องทำแบบลงใหม่ทั้งหมดนะครับ และไฟล์ในแผ่นจะไม่สามารถมองเห็นได้จากวินโดว x86
                cpuของท่านติดตั้งได้แน่นอน

Comment

ใช้อยู่ครับ Windows XP x64 แต่ว่า.. เอ็มปกติลงไม่ได้นะครับ... ต้องไปหาตัวพิเศษที่ใช้กับ Win64 มาลง

Comment

Working...
                  X