Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหมที่จะรอ socket F

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

AMD เปลี่ยน Socket บ่อยจริงแฮะ ช่วงนี้

Comment

ทำไมผมใช้ AM2 แต่เทอมนี้ ไม่มี A สักตัวอ่ะ

D โผล่ เวนกำ T_T

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
        รอทำไม Socket F น่ะ อัปมงคลจะตาย

ยิ่งเรียนมหาลัย มานั่งรอใช้ Socket F ก็ บ้าแล้ว !!!

F น่ะ F เข้าใจป่าว มัวมานั่งรอ ใจจดใจจ่ออยู่แต่คอมไม่เป็นอันอ่านหนังสือหนังหา ได้แต่เพ้อว่า " Socket F Socket F" เดี๋ยวมันก็ F กันจริงๆ พอดี

ต้องนี่เลย Socket AM2

รู้มั๊ย AM2 แปลว่า อะไร

AM2 = A Many 2 เทอม ( ได้ A เยอะๆ 2 เทอมซ้อนเลยไง) เหอะๆๆๆๆ

รีบๆ ซื้อ รีบๆ มีคอมใช้ จะได้ทำงานส่ง อาจารย์ ไง แล้ว Get A ซะ

55555555555555555+++
        เห้อๆ ที่ ม ผมเขาอยากได้ F กันจะตาย เพราะว่า มานจะได้ลงใหม่ ไม่ต้องเจอหมา ฮ่าๆ

Comment

ผมว่า AM2 ยังดีกว่า 775 ของ Intel เยอะนะครับ เพราะถ้าคุณซื้อ AM2 ไม่ว่าบอร์ดไหนคุณก็สามารถรองรับซีพียู AM2 จาก AMD ได้ทุกรุ่น ไม่เหมือน 775 .. คงไม่ต้องบรรยายนะขอรับ เริ่มจาก Pentium D Core 2 ขนาด Chipset965 เหมือนกันยังใช้ Q-Core ไม่ได้เลย อิอิต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกแล้วครับทั่น น น

Comment

Originally posted by X-II Man View Post
            ผมว่า AM2 ยังดีกว่า 775 ของ Intel เยอะนะครับ เพราะถ้าคุณซื้อ AM2 ไม่ว่าบอร์ดไหนคุณก็สามารถรองรับซีพียู AM2 จาก AMD ได้ทุกรุ่น ไม่เหมือน 775 .. คงไม่ต้องบรรยายนะขอรับ เริ่มจาก Pentium D Core 2 ขนาด Chipset965 เหมือนกันยังใช้ Q-Core ไม่ได้เลย อิอิต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกแล้วครับทั่น น น

965 ใช้ 4 core ได้เฟ้ย

ถ้าเริ่มตั้งแต่ 775 เกิด ถึงปัจจบัน มันมีประมาณ 3สมัย P4 PD C2D ต้องหาบอร์ดชิพใหม่
            แล้ว ... AMD 64 ล่ะ 754 939 AM2 รายนี้ก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดเอา Socket ใหม่เช่นกัน

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
              รอทำไม Socket F น่ะ อัปมงคลจะตาย

ยิ่งเรียนมหาลัย มานั่งรอใช้ Socket F ก็ บ้าแล้ว !!!

F น่ะ F เข้าใจป่าว มัวมานั่งรอ ใจจดใจจ่ออยู่แต่คอมไม่เป็นอันอ่านหนังสือหนังหา ได้แต่เพ้อว่า " Socket F Socket F" เดี๋ยวมันก็ F กันจริงๆ พอดี

ต้องนี่เลย Socket AM2

รู้มั๊ย AM2 แปลว่า อะไร

AM2 = A Many 2 เทอม ( ได้ A เยอะๆ 2 เทอมซ้อนเลยไง) เหอะๆๆๆๆ

รีบๆ ซื้อ รีบๆ มีคอมใช้ จะได้ทำงานส่ง อาจารย์ ไง แล้ว Get A ซะ

55555555555555555+++
              อย่างนี้ผมคงต้องเปลี่ยนไปใช้ Socket A เหมือนเิดิมอะดิ
              อิอิ

Comment

AM2 ยังมีอะไหร่ อีก 2 ปีครับ กว่า F จะเกิดเต็มตัวต้องรอเวลาอยู่ครับ อาจจะอีก 1 ปี

Comment

อย่างนี้ผมคงต้องเปลี่ยนไปใช้ Socket A เหมือนเิดิมอะดิ
                  อิอิ
                  Socket A มันคือ A แค่ตัวเดียว

ต้อง AM2 สิ A Many (A เยอะๆ น่ะ 2 เทอมเลยซ้อนนะ)

CPU ตัวมงคลก็ต้อง สมพร ล่ะครับ พูดอะไรๆ หรือทำอะไรๆ จะได้สมพรไง ครับ

Comment

สงสัยอยู่อย่างครับ แล้ว AM2 AM2+ นี่มันจะต่างกันยังไงครับ
                    คนใช้ AM2 จะใส่CPU ของ AM2+ ได้ไหมอ่ะ หรือถ้าอยากแรงก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกแล้ว
                    คิดแล้วน้ำตาร่วง
                    ผมซื้อคอมมาเล่นเกมครับ cpuไม่แรง เล่นแล้วกระตุกครับ คล็อกสุดบอร์ด แล้วก็ยังกะตุก

ที่ถามนี่ถ้ามันใช้ได้จะได้รอครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็จะถอย XXแล้วครับ

Comment

ผมซื้อ 939 มาเมื่อปีก่อน เพราะมันสัญญาว่า จะมี CPU ให้เล่นไปอีก 3 ปี
                      เราก็วาง 3000+ ไปก่อน กะว่ามีตังค์แล้วจะเปลี่ยนเป็นสองหัว
                      ตอนนี้ทุกร้านมีขายอยู่ไม่เกิน 2 รุ่น แรงสุดก็ 3500+ หัวเดียว

อืม... ก็ถือว่ามีให้เล่นเนาะ T_T

Comment

จขกท ท่านเล่นเครื่อง Server หรือครับ กรุณาดูรูปครับถ้ามองเห็น Socket F มันสำหรับ Server ครับ สำหรับปีหน้า2008 Desktop PC มัน Socket M3? คงยังไม่ลงตัว
                        Last edited by layjung; 24 Dec 2007, 23:02:37.

Comment

AM2 --

Comment

OK Am2 ก็ AM2 ไว้เจอกันแน่ ได้ case มาใหม่แล้วอยากประกอบเหลือเกิน

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                              ทำไมผมใช้ AM2 แต่เทอมนี้ ไม่มี A สักตัวอ่ะ

D โผล่ เวนกำ T_T
                              แสดงว่าใช้ AM2 แต่ใจยังรัก Pentium D ไงครับ

Comment

ถึงใช้ FX-60 แต่ก็ยังแอบชอบ C2D ครับ

Comment

Working...
                                X