Announcement

Collapse
No announcement yet.

raid 0 2ตัวครับ ถ้าเพิ่ม HDD อีกตัวไม่ต่อ raidทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• raid 0 2ตัวครับ ถ้าเพิ่ม HDD อีกตัวไม่ต่อ raidทำไงครับ

ลองอ่าน กระทู้เก่าแล้ว ยังไม่เจอ เรื่องที่งง
    ผมใช้ m/b m2a vm-hdmi มี sata X4 มันแยกเป้น 2 สี อยากทราบความหมายเหมือนกันครับ บอร์ดผมมันจะใช้ fastbuild ในการทำ raid
    ผมต่อ raid 0 2 ตัว
    ถ้าเพิ่ม HDD อีก 1 ตัว แล้วไม่ได้ต่อ raid เสียบเข้าไปเฉยๆ มันจะใช้ได้เลยป่าวครับ หรือว่าต้อง Create array disk ใหม่หรือเปล่า หรือใช้ได้เลย แล้วหลังจากถอดออก เอาไปใช้เครื่ืองอื่นแบบธรรมดาไม่มี raid จะได้มั้ยครับ

กลัวข้อมูลใน HDD ตัวที่เอาเพิ่มใหม่หายอะครับ ไม่กล้าเสี่ยงต่อเข้าไป
    ถ้าเกิด raid 0 3 ตัว แล้ว เอา HDD มาต่อเพิ่มอีกตัวคล้ายกับข้างบน ก้อ case เดียวกันใช่มั้ยครับ

ขอบคุงคร๊าบ

ได้

Comment

ได้ นี้คือเสียบเข้าไป ธรรมดา ไม่ต้อง create array ใหม่เหรอครับ

แล้วก้อเอาออกใช้ที่อื่นปกติ ช่ายป่าวครับ

Comment

Working...
      X