Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ notebook พรุ่งนี้แล้วคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ notebook พรุ่งนี้แล้วคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับบบบบ

พอดีจะซื้อ notebook เครื่องแรกในชีวิตเลยอะพี่ๆๆ เน้นทำงานทั่วไป เล่นเกมส์หลากหลายอะคับ เล่นเน็ต ทำกราฟฟิก(ในอนาคต)
    จะซื้อในงาน commart เสาร์นี้แล้วคับ
    ที่ดูๆๆไว้ก้อมีดังนี้คับ

1.ASUS F8Vr-P181C 36900 ตัวนี้สนใจมากอะ
    2.COMPAQ PRESARIO CQ 45-302TX 29000
    (ไม่ลงวินโด้ให้ เราเอาไปลงที่ร้านประมาณเท่าไรอะ)
    3.BenQ S57-L.M01 34900 สเปกแรงดี
    4.Acer Aspire 5530G-844G328n/X041 31900

ปล.ช่วยแนะนำด้วยนะคับข้อดี-ข้อเสีย
    เอาแบบคุ้มราคาอะพี่ ซื้อกะเผื่อ ใช้งานยาวเลยอะพี่

************************ขอบคุนมากๆๆนะคับ************************

ถ้าเล่นเกมส์ ทำงานกราฟฟิค เอา S57 ไปเลยครับ เหมาะที่สุดแล้ว

หรือถ้าเน้นเล่นเกมส์ ทำกราฟฟิค แต่ต้องใช้งานแบบเปิดทิ้งไว้นานๆด้วย (เช่น โหลดบิต) ก้อBenQ S42 ครับ มันสลับการ์ดจอเป็นออนบอร์ดได้ เย็นโคด แบตอยู่ได้นานสุดเกือบ 4 ชั่วโมง
    Last edited by stroumphs; 20 Mar 2009, 22:25:12.

Comment

แนะนำ2 ตัวนี้สเปกแรง
      ชอบ14นิ้วก็s42
      ชอบ15 นิ้วก้ s57

Comment

แล้ว asus ไม่น่าสนหรอคับ

Comment

ปล. benq ประกันกี่ปีอะคับพี่

Comment

BenQ S57-L.M01 34900 สเปกแรงดี << ตัวนี้แหละ ถ้าเน้นแรง

ASUS F8Vr-P181C << งานประกอบดีครับ ถ้าไม่เล่นเกมส์หนักอะไรมาก ก็ตัวนี้แหละครับ

ว่าแต่ ทำกราฟฟิก นี่ทำอะไรเหรอครับ ถ้า3d นี่ คงต้องBenQ S57 ไม่ก็ s42 ล่ะครับ แต่ถ้ากราฟิคเวป แนะนำasusครับ

Comment

Originally posted by theleader View Post
              ปล. benq ประกันกี่ปีอะคับพี่
              s42-m05 ประกัน2 ปี

นอกนั้น1 ปีคับ

ที่แนะนำเพราะสเปคแรงกว่าอัลซุส

Comment

มองสเปคแรงอย่าลืมมองเรื่องประกันดีๆแบบAsusด้วยนะคับ

Comment

Working...
                X