Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก เน็ตบุ๊คทีครับ netbook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก เน็ตบุ๊คทีครับ netbook

เนื่องด้วย ป้าของผมอายุประมาณ40ปลายๆ ต้องใช้พิมงานเอกสาร เเละพกสะดวก ช่วยเเนะนำรุ่นที่ราคาคุ้มค่าด้วยครับ ขอบคุณครับ ตอนเเรกบอกเอาโน๊ตบุคดีกว่ามั้ง ท่านก็บอกว่า จะเอาเครื่องเล็กเลยไม่รู้เเนะนำไง พอดีท่านไปเล่นของเพื่อนที่ทำงานติดใจ

ช่วยเเนะนำด้วยคร้าบขอบคุณครับ

คงต้องเลือกจอประมาณ 10.1"
    คีย์บอร์ดพิมพ์สะดวก
    จอด้าน

ราคาน่าจะอยู่ที่ 14,000 - 16,000 ครับ

Comment

ยี่ห้อไรอ่ะ

Comment

เบนคิวu101 9900 บาท

Comment

อายุ 40 แล้วผมกลัวว่าใช้ไปนานๆ จะเจ็บตา เพราะตอนนี้ใช้ ACER A150 อยู่ เครื่องเล็กน่าใช้ แต่แป้นพิมพ์ก็เล็กตาม (ถ้าซื้อแป้นพิมพ์แยกไม่น่าจะมีปัญหา) หน้าจอก็เล็กด้วย เป็นห่วงสายตาคนอายุมาก แต่ยอมรับว่าพกสะดวกครับ
          เรื่องแบตฯ ถ้าได้ 6cell จะดี ตอนนี้ใช้อยู่ นานประมาณ 5 ชั่วโมง (แต่ระยะเวลาชาร์ตก็นานไปด้วย)

ถ้ายังไงแนะนำโน้ตบุ๊กหน้าจอประมาณ 12 นิ้ว จะดีกว่า พกสะดวก หนักประมาณ 2 โล พิมพ์สะดวก จอเห็นชัด
          ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ สองหมื่นต้นๆ (เห็น Acer รุ่นปลายปี 2008) ไม่รู้ตอนนี้จะมีอยู่ป่าว ลองหาใบโฆษณามาดูละกันครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
            เบนคิวu101 9900 บาท
            ราคานี้หาได้ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by katalinkin View Post
              ราคานี้หาได้ที่ไหนครับ
              คอมมาร์ต 2009

ยืมรูปมาจากนี่ครับ
              http://www.****************/board/viewthread.php?tid=16546&extra=page%3D2

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_0903/20090320_c0c45fb0a11aeadbc311H3ggRyvXnojt.jpg[/IMG]

Comment

Originally posted by DogGold View Post
                คอมมาร์ต 2009
                ต้องรอลุ้นวันละ 10 ตัวจะได้ไหมหน๋อ

Comment

ถึงว่า 9900 สเปคแบบนั้น ตอนนี้ ยังไม่มีหรอก

ตอนไปซื้อ ถ้ามีให้อัพเกรดแบตได้เป็น 6 Cell, 9 Cell ก็อัพไปเลยครับ

Comment

มันก็9900 นี่ครับในรูปหน่ะมันรวมภาษีแล้ว

Comment

นอกจากคอมมาท เเล้วที่อื่น มีราคานี้มั๊ย

Comment

ถอยจากพันทิพย์ก็ได้ครับ แต่อาจจะเป็นราคาเต็ม

ผมก็แนะนำรุ่น U101 เหมือนกันครับ ชอบที่มันมี
                        ช่องใส่ Turbomemory ( การ์ดความจำที่เอาไว้ช่วยในการ
                        เปิดโปรแกรมให้เร็วขึ้น )

คอมมาร์ทเอาแน่นอนไม่ได้ครับ บอกว่า 20 ตัวอาจจะมี
                        เด็กเส้นจองไว้แล้วก็ได้ โอกาสที่จะได้ซื้อต่ำมาก
                        เว้นจะลองไปเซอเวร์ก่อนวันนึง อีกวันนึงก็ไปตั้งแต่ก่อนคอมมาทเปิด
                        พอเปิดก็ตรงไปบูธเบนคิวเลย อาจจะมีหวังครับ

Comment

Msi X320 คับ จอ13นิ้ว พิมง่าย มองถนัด หนักโลเดียว พกสะดวก

Comment

^
                            ^
                            ^
                            เเพงไปอ่าครับ

Comment

หน้าจอต้อง 12-14 นิั้วครับถ้าเอามาพิมพ์งาน อีกอย่างการวาง Layout ของ Keyboard Netbook มันไม่ได้มาตรฐาน

Comment

Working...
                              X