Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยคับ เล่นเกมแล้วภาพมานค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยคับ เล่นเกมแล้วภาพมานค้าง

ตอนแรกไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ปกติจะเล่นแต่เกมออนไลน์ พอเล่น Left 4 Dead แล้วสักพัก

ภาพมานจะค้าง ขยับอะไรไม่ได้เลย เสียงจะมีอาการเหมือน CD เพลงสดุดแล้วค้าง แล้วภาพที่ค้างจะ

เปลี่ยนเป็นสีหลายๆสีเป็นเส้นตามขวางครับ ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดียว ทำอะไรไม่ได้เลย

อาการที่ว่ามานี่มานจะเกิดไม่แน่นอน บางที่5-10นาทีก็เกิดเลย บางทีเป็นครึ่ง ช.ม แต่เป็นเฉพาะ

เกมนี้อ่ะครับ งงมากเลยครับ ทั้งๆที่ลดสเปคในเกมลงต่ำแล้วยังเป็น อุณหภูมิของ cpu กับ การ์ดจอ

ก็ไม่มากน่ะครับ cpu ประมาน 40-47 การ์ดจอ ประมาน 41-57

สเปคเครื่อง intel E8400 @ 4.0g ,แรม 1066- 2g, HIS 4850 IceQ turbo

เมนบอร์ด Asus P5Q-E , psu 550 w. การ์ดจอปรับแบบเดิม ปรับพัดลม 50%

สาเหตุน่าจะเป็นที่เกมได้ไหมครับ หรือ การ์ดจอผมมีปัญหา ผมอับเดท driver ตัวใหม่แล้วก็ไม่หาย

ป.ล ตอนใช้ windows xp ก่อนก็เป็น เลยลง vista ทีหลังก็ไม่หายครับ

ดัน

Comment

กำ ไม่มีใครช่วยตอบเลย...

Comment

ปิด vpu rev....ยัง

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          ปิด vpu rev....ยัง
          ปิดหมดแล้วครับ มานก็ยังค้าง

Comment

เคลม โลด

Comment

ไปซื้อ Hang มาให้มันกินค่ะ ยุ เซเว่น ขวดล่ะ 25 บาท ไม่มีค้าง แหะๆ ^^ ล้อเล่นค่ะๆ

อาการแบบนี้ก็ต้องส่งซ่อม แหง ค่ะ ทางเดียว

Comment

9800GTX+ ผมก็เคยเป็นครับ อาการค้างเฉพาะเกมเนี่ย
                หลังจากไปเคลมมา 4 วันได้ ก็เล่นสบายไม่ค้างแล้ว ยิปปี้

Comment

เซงเลยครับถ้าส่งเคลม ขอรบกวนสอบถามเรื่องการส่งเคลมของDCOM หน่อยครับ ไม่เคยเคลมสินค้ามาก่อนเลย

ครับ พอดีกำลังจะเข้ากรุงเทพช่วงต้นเดือน เลยคิดจะเอาไปเครมเลย รบกวนแจ้งที่อยู่ของศูนย์หน่อยครับ ไม่

ทราบสถานที่เคลมว่าอยู่ตรงไหน ตั้งแต่ใช้คอมมาตัวนี้จะเป็นของส่งเคลมตัวแรก

Comment

ถนน สรรพาวุธ (บางนา)

Comment

อาการนี้เป็นกันเยอะ บางคนก็ไม่เป็น มันเป็นที่เกมครับ ต้องไปปิดอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้จริงๆ ในoptionอะ

Comment

Working...
                      X