Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วยครับ (อีกที)เรื่องการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วยครับ (อีกที)เรื่องการ์ดจอ

คือผมมองๆการ์ดจออยู่ (ว่าจะเอาพรุ่งนี้แล้วอะนะ)

คือตัว Sapphire HD 4870 (512) ราคาอยู่ที่ 7690

มันมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

หรือจะแนะนำยี่ห้ออื่น ชิพ HD4870 ที่ราคาไม่เกินตัวนี้ให้ได้รึเปล่าครับ

(อยู่แถวตะวันนา บางกะปิครับ ไม่สะดวกไปเดินพันทิพย์ด้วย เลยหาของยากหน่อย)

ดัน ๆ

รอดู

^ ^

Comment

มาพันธุ์ทิพย์ ราคาน่าจะอยู่ 7000 ต้นๆเองนะครับ
      ถ้าให้ผมแนะนำคือรอประมาณวันที่ 10 เมษาใกล้ๆสงกรานต์ครับผม
      ตอนนั้น HD4890 กับ GTX275 จะออกมา ราคาจะร่วงลงไปอรกสัก 1000 ได้
      รออีกไม่นานเอง ซื้อตอนนี้มีหวังน้ำตาตกครับ

Comment

Originally posted by vaingum View Post
        คือผมมองๆการ์ดจออยู่ (ว่าจะเอาพรุ่งนี้แล้วอะนะ)

คือตัว Sapphire HD 4870 (512) ราคาอยู่ที่ 7690

มันมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

หรือจะแนะนำยี่ห้ออื่น ชิพ HD4870 ที่ราคาไม่เกินตัวนี้ให้ได้รึเปล่าครับ

(อยู่แถวตะวันนา บางกะปิครับ ไม่สะดวกไปเดินพันทิพย์ด้วย เลยหาของยากหน่อย)
        แจ่มๆ

Comment

ง่า แบบว่าอยากได้ตอนนี้อ่ะ (คอมเครื่องเก่ามันใกล้มีอันเป็นไปเต็มทีละ)

แต่สรุปว่า ข้อเสียของตัว Sapphire ไม่มีใช่รึไม่ครับ

แบบว่า อยากรู้ส่วนข้อเสียมัน เช่น ร้อน หรืออะไรแบบนั้นอ่ะครับ

เพราะผมซื้อเซ็ทนี้ คงไม่ได้ซื้อไปอีก 10 ปี = =

และอีกอย่าง ผมมันประเภท ชอบเปิดคอมทิ้งไว้นานๆ ทั้งที่บ้านก้อไม่ติดแอร์ ค่อนข้างร้อนอ่ะครับ

ถ้าเอาการ์ดตัวนี้มา มันจะไหม้รึเปล่าหว่า - -

เห็นมีหลายคนบอกว่า ของ ICEQ มันเย็นกว่า แต่งบมันบานปลายเกินไปอ่ะครับ T_T

(ตั้งไว้ตอนแรก 25,000 แต่ตอนนี้รวมไปรวมมา 32,000)

รบกวนตอบด้วยนะครับ พรุ่งนี้เที่ยงๆ จะไปตะวันนา ไปลากมาละ ขอบคุณครับ

Comment

Sapphire มันร้อนแรงน๊ะครับ (เท่าที่เคยเห็นคนโพสไว้อ่ะ)
            ช่ายเลย IceQ เย็นกว่าแน่นอน

งบพี่บานขนาดนั้น ช่วยเอามาดูหน่อยน๊ะครับ ว่ามีรายบ้าง
            เพื่อมีคนใจดีเขาช่วย กำจัด สิ่งที่ไม่จำเปงออก และบอกด้วยว่า ทำงานด้านไหน เล่นเกม หรือ ทำงาน (งานไร)

อิอิ เท่านี้ก็น่าจะมีรายลดลงและน๊ะ

Comment

เสป็ค ก้อตามนี้ครับ

E8400 6290
              MB P5Q 4590 (ที่ใช้ตัุวนี้ เพราะบอร์ดมานสวยดีอ่ะ ละก้อP45ด้วย^ ^)
              HDD 320 หรือ 500 ถ้า 320 ก้อ 1800 ถ้า 500 ก้อ 2100 กะลังลังเล
              RAM 2Gx2 1390
              Sapphire 4870 7690
              DVD RW 790
              LCD "19 samsung 4690 (ทำไมมันแพงจังฟระ หรือจะเปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นดี)
              CASE ประมาณ 1000-1500
              PSU 550W หาของ TT ไม่ได้อ่ะ ที่ตะวันนา เจอแต่ คิวบ๊อกไรพวกนี้(ไม่เคยเปลี่ยนPSU มาก่อนเลย ใช้แต่ของเดิมติดเคส) 2500
              เม้าส์+คีย์บอร์ด (ไม่เกิน 500)

ีรวมแล้วก็ 31,740 (ต้อง+อีก 1.8% เพราะจ่ายด้วยบัตรเครดิต T_T)
              รวมทั้งหมดก็ 32311.32 บาท ถ้วน เฮือก!!! (จ่ายหนี้หัวบาน)

ที่จัดมาแบบนี้ ผมกะใช้ยาวๆ เป็นสิบปีไปเลยอะครับ ผมใช้คอมไม่ค่อยเปลี่ยน ไม่ค่อยโมอะไรเพิ่ม อย่างเครื่องเก่า
              AMD 2800+ ผมใช้มาเกิน 5ปีละครับ แถมเปิดแบบทรมานคอมมาก คือ บางที มีกิจกรรมในเกม ต้องเปิดเป็นเดือนไม่ได้ปิด
              พัดลมเดิมๆ หมดทุกอย่าง ทนดีแฮะ

ส่วนคอมนี้ผมเน้นเล่นเกมออนไลน์เกมหนึ่ง มันสามารถเปิดได้หลายๆ จอ ผมกะจะ้เปิดซัก 6 จออ่ะครับ(ทำปาร์ตี้เล่นมันคนเดียวเลย หาปาร์ตี้ยากนัก -*-)

ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติม ขอคำชี้แนะด้วยครับผม มือใหม่หัดจัดสเป็คครับ
              ขอบคุณมากครับผม

Comment

เปิดหลายๆจอไม่สน cpu หลาย core หลอครับ

psu เอาของ iCUTE 650w 2400 บาท เห็นเพื่อนในบอร์ดแนะนำกันเยอะ

จอก็โอเคแล้วหละ

Comment

Sapphire ไม่ได้ร้อนไปกว่า ICEQ เลยนะครับ เปิกเครื่องก็ 50 +- เท่าๆกัน FULL ก็ไม่หนีกันครับ
                  แรงก็พอๆกัน แค่ Sapphire อกาศร้อนที่ออกจากซิ้ง จะอบๆอยู่ในเคสมากว่านิดครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับผม

ใจจริงก็อยากรออีกเดือนนึงอ่ะนะ แต่รอไม่ได้ละ (เด๋วเจ้าของวงเงินให้ยืมเปลี่ยนใจ)

ต้องจัดละครับ Sapphire นี่แหละ เสป็คตามนั้นโลด

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับผม ถ้าเจอปัญหาแล้วจะมารบกวนอีกภายหลังครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by vaingum View Post
                      เสป็ค ก้อตามนี้ครับ

E8400 6290
                      MB P5Q 4590 (ที่ใช้ตัุวนี้ เพราะบอร์ดมานสวยดีอ่ะ ละก้อP45ด้วย^ ^)
                      HDD 320 หรือ 500 ถ้า 320 ก้อ 1800 ถ้า 500 ก้อ 2100 กะลังลังเล
                      RAM 2Gx2 1390
                      Sapphire 4870 7690
                      DVD RW 790
                      LCD "19 samsung 4690 (ทำไมมันแพงจังฟระ หรือจะเปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นดี)
                      CASE ประมาณ 1000-1500
                      PSU 550W หาของ TT ไม่ได้อ่ะ ที่ตะวันนา เจอแต่ คิวบ๊อกไรพวกนี้(ไม่เคยเปลี่ยนPSU มาก่อนเลย ใช้แต่ของเดิมติดเคส) 2500
                      เม้าส์+คีย์บอร์ด (ไม่เกิน 500)

ีรวมแล้วก็ 31,740 (ต้อง+อีก 1.8% เพราะจ่ายด้วยบัตรเครดิต T_T)
                      รวมทั้งหมดก็ 32311.32 บาท ถ้วน เฮือก!!! (จ่ายหนี้หัวบาน)

ที่จัดมาแบบนี้ ผมกะใช้ยาวๆ เป็นสิบปีไปเลยอะครับ ผมใช้คอมไม่ค่อยเปลี่ยน ไม่ค่อยโมอะไรเพิ่ม อย่างเครื่องเก่า
                      AMD 2800+ ผมใช้มาเกิน 5ปีละครับ แถมเปิดแบบทรมานคอมมาก คือ บางที มีกิจกรรมในเกม ต้องเปิดเป็นเดือนไม่ได้ปิด
                      พัดลมเดิมๆ หมดทุกอย่าง ทนดีแฮะ

ส่วนคอมนี้ผมเน้นเล่นเกมออนไลน์เกมหนึ่ง มันสามารถเปิดได้หลายๆ จอ ผมกะจะ้เปิดซัก 6 จออ่ะครับ(ทำปาร์ตี้เล่นมันคนเดียวเลย หาปาร์ตี้ยากนัก -*-)

ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติม ขอคำชี้แนะด้วยครับผม มือใหม่หัดจัดสเป็คครับ
                      ขอบคุณมากครับผม

เปิดเยอะ ๆ AMD ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

Working...
                      X