Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขาดูอุณหภูมิกันที่cpuหรือที่coreครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขาดูอุณหภูมิกันที่cpuหรือที่coreครับ

ปกติดูที่ CORE ครับ แต่บางทีเซ็นเซอร์บอร์ดมั่ว CORE ต่ำกว่าอุณหภูมิห้องหลายองศาแต่ CPU อยู่ระดับเดียวกับอุณหภูมิห้องก็มี เหมือนบอร์ดที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้

Comment

ครับ

Comment

ผมดูทั้ง 2 อย่าง

Comment

ดูทั้ง2อย่างครับ

Comment

แล้ว CPU 30 แต่ core 60 เอายังไงกับมันดี...

Comment

แบบนี้ เอาcore ดีกว่า -*-

Comment

ดู Core ดีกว่า

Comment

ปกติดูที่ Core ครับผม ถ้าที่ CPU จะเป็น temp ที่กระดองมัน เอาไว้ดูโดยรวมนะครับ

Comment

อุณหภูมิcoreผมต่ำกว่าอุณหภูมิห้องครับ แต่ถ้าเอาอุณหภูมิcore2coreมารวมกันจะได้พอๆกับอุณหภูมิกระดอง แต่อุณหภูมิกระดองปกติ ผมก็ไม่เข้าใจกับบอร์ดตัวนี้เหมือนกัน

ส่วนใหญ่ดูที่กระดองมันจะดีกว่าครับ(ผมคิดว่างั้นนะ)
                    Last edited by deedocmtc; 22 Mar 2009, 22:42:18.

Comment

Working...
                    X