Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 3870 กับ 4830 อันไหนแรงกว่าคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 3870 กับ 4830 อันไหนแรงกว่าคับ...

จะไปถอยในเร็วๆนี้แล้วอ่ะครับ แน่นเล่นเกมส์ และดูหนัง จอ 22 นิ้วนะครับ

4830 ใหม่ .. กิ๊ก

Comment

HD4830 แรงกว่า

รีวิว

http://www.techpowerup.com/reviews/P...HD_4830/6.html

Comment

ขอบคุณครับ ที่ช้วยชี้แนะ ฟันธงเลยป่ะคับ

Comment

HD4830 หมอกฤษ คอนเฟิร์ม
          ท่านถัดไปเอาหัวเป็นประกัน แรงงงงงง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            HD4830 หมอกฤษ คอนเฟิร์ม
            ท่านถัดไปเอาหัวเป็นประกัน แรงงงงงง

งานเข้า.

Comment

Originally posted by flashfly View Post
              จะไปถอยในเร็วๆนี้แล้วอ่ะครับ แน่นเล่นเกมส์ และดูหนัง จอ 22 นิ้วนะครับ
              จะเล่นกับจอ 22นิ้ว hd4830ไม่พอนะครับ
              ผมก็เคยคิดว่า hd4850 ก็พอแต่มันหน่วงนิดเล่นละอารมณ์เสีย เพราะเน้นเกมส์ action
              เวลาฉากมั่วๆกันเยอะหน่วงมาก เกมส์ grid ก็หน่วงบังคับไม่ถนัด เลยขายไปรอซื้อรุ่นสูงกว่า
              ราคา การ์ดเริ่มลง อดใจซื้อรุ่นแรงกว่านี้ดีกว่าครับ ซ์อ 4830 มาใช้ตอนนี้ได้ปล่อยมือ2 ไวแน่
              แต่เค้าว่า แรม1Gเหมาะกับ22นิ้ว
              ไม่เคยลองด้วยใครใช้ การ์ดแรม 1G มายืนยันให้ที ปรับ 1920* ไหวไหม

Comment

ว้า เก่าแล้วของเรา เหอะๆๆ

Comment

อย่ามองแต่ตัวเลข
                  เจอมากับตัว ซื้อPCประกอบ หมดไปสองหมื่นสองไม่รวมจอ
                  CPU AMD PHENOM 8650 Socket AM2
                  GIGABYTE MA770-US3
                  HIS HD4830
                  RAM 4G.
                  ซื้อตั้งแต่วันศุกร์ ที่ร้านลง Window แบกกลับมาเล่นเกมSF ไม่ได้ งมโข่ง หา Update Driver + ลงWindowใหม่อยู่ 3 วัน
                  ไม่เชื่อว่าของใหม่เราจะเสีย แบกเครื่องไปให้เจ้าของเกมTrueลอง น้องๆที่ True น่ารักเสียเวลาทั้ง Up Driver ลง Window ถึง 3 ชั่วโมงกว่า สุดท้ายถึงถอดใจลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Gforce Nvidia 9600GT วิ่งลื่นปร๋อเลย
                  ผมรีบไปเปลี่ยนที่ TKCom พันธ์ทิพย์ ร้านเขาก็รู้ปัญหาดี เจอเสียเหมือนเราอีกหลายตัว เลยเปลี่ยนให้ไม่งอแง เราต่อว่าเขาไปว่ารู้มีปัญหาแล้วไม่เตือนกันก่อน เขาก็แก้ตัวว่าปัญหาเพิ่งจะเกิดขึ้น (อดคิดในใจไม่ได้ว่าเราโดนตัวเสียที่เครมมาหรือเปล่าเนี่ย)
                  แต่ร้านเขาก็ให้เราUp เป็น Winfast Gforce 9800 GT เพิ่มอีก 350 บาท (ก็ถือว่ารับผิดชอบดี แต่เราเหนื่อยสุดๆมาหลายวัน)

Comment

ผมซื้อมาแล้วอ่ะ 4830 ของ Hit ที่ advice ราคา 3700 กว่าๆ ใช้เล่นเกมส์ทั้งออนไลน์ และออฟไลน์ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ ฟังแล้ว เสียววุ้ย อิอิ

Comment

พี่ใหญ่ของรุ่น 38XX เจอกับน้องเล็กรุ่น 48XX ผมว่าใช้งานจริงคงที้งกันไม่มาก แต่ถ้าราคาพอกันเล่น 4830 ดีกว่า

Comment

Working...
                      X