overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: The Last Remnant กินสเป็กมากกว่า Crysis อีก

OverclockZone Member pooparat's Avatar

Default The Last Remnant กินสเป็กมากกว่า Crysis อีก

ผมค่อนข้างมั่นใจในประสิทธิ์ภาพของเครื่องผมนะคับ แต่เจอเกมนี้ พูดไม่ออกเลย
    ผมใช้ Win XP sp3 กับ Catalyst 9.3 นะคับ ปรับภาพสุดๆในเกม TLR แล้วผลสรุปว่าเฉลี่ย fps ที่ 10ก่าๆเท่านั้นทั้งๆที่ภาพก็ไม่ได้สวยมากมายเลย ขนาด Crysis Warhead ที่ว่าแรงๆแล้วเครือ่งผมยังได้ตั้ง avg fps ที่ 32fps เลยนคับ ปกติผมเล่นเกมที่ res 1920x1080 เจอเกมนี้ไปพูดไม่ออกจิงๆ

ลอง cap screen มาให้ดูว่าไม่ได้โม้เรือ่งกินสเป็ก (ถ้าใหญ่ไปก็ขอโทษด้วยคับ)

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าตั้งกระทู้ได้ถูกเหล่า หรือเปล่านะคับแต่ผมรู้สึกว่ามันเกี่ยวกับ VGA เลยตั้งที่นี้ ถ้าไม่ถูกอย่างไรรบกวนย้ายให้ด้วยแล้วกันคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

โหลดมา 2 วัน ได้แค่ 50 % เอง 555
    1 M ^^"
    อ้อ...แต่สายรายงามมาว่า ATI มีปัญหากับเกมส์นี้นะ FPS จะล่วง นะ หุหุหุ
    Last edited by TWK.; 21 Mar 2009 at 10:44:03.

OverclockZone Member nests's Avatar

รับทราบครับ ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

OverclockZone Member CJL999's Avatar

แบบนี้เค้าเรียกว่าระบบทุนนิยมสามานครับ กีดกันลูกค้าให้เล่นได้แต่ nvidia
    ผมเซ็งมาตั้งแต่ demo แล้วครับ HD4870 เฟรมน้อยกว่า 8600,8800GT เป็นไปได้

OverclockZone Member GoodG's Avatar

ไม่โหดครับ แต่มันบัคกับ การ์ดati เพราะบอร์ดคนเล่นati เปิด เงาแล้ว fts ตกหมด 20นิดเหมือนกันหมดทุกคน
    แต่ nvidia 9800gtx+ สบายๆเลยครับ สุดๆเหมือนกัน
    ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นโหลดยังไม่เสร็จ หนังมาเยอะเลยโหลดหนังก่อน

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

ไม่พลาดแน่เกมส์ดีๆจาก console

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

ภาพ ไม่สวยเลย เดวก็มีแก้บัคATI คนใช้เยอะไม่ต้องห่วง

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

น่ากลัวจัง ครับ

OverclockZone Member afalken's Avatar

เฟรม เหลือ 10 มัน กระตุกมั้ยครับ ที่เล่นอยู่

OverclockZone Member afalken's Avatar

เห็น spec ที่แนะนำ มัน แค่เนี่ยอะ

CPU Speed: AMD Athlon64 X2 4600+ / Intel Core 2 Duo E4600
    System RAM: 2 GB
    Operating System: Windows Vista SP1
    Video Card: NVIDIA GeForce 8800 series 512MB

OverclockZone Member pooparat's Avatar

Quote Originally Posted by konviset View Post
    ภาพ ไม่สวยเลย เดวก็มีแก้บัคATI คนใช้เยอะไม่ต้องห่วง
    จิงๆภาพสวยนะคับ แต่ cap มาแล้วทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน

Quote Originally Posted by afalken View Post
    เฟรม เหลือ 10 มัน กระตุกมั้ยครับ ที่เล่นอยู่
    ไม่ใช่แค่กระตุกคับแต่ภาพค้างไปเลยบ้างที่

เซ็งๆมีปัญหาเรือ่งเสียงอีก ผมใช้ x-fi prelude ไม่รู้จะเป็นบั๊คไรอีก เสียงในฉาก CG เดียวก็ออกบ้างไม่ออกบ้าง

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ตอนต่อสู้ ลด ฮวบ

ตอนเดินทาง เสียอารมณ์ ใช่มะ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

เห็นเค้าบอกให้ลองปรับเงาเป็น Medium จะได้ frame rate เพิ่มอีก 30 + เลยนะลองดูอาจพอช่วยให้เล่นจบได้

OverclockZone Member toma33's Avatar

ต้องหาเขียวมาเล่นอีกละสินี่....

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

ตกเพราะทัศนียภาพมันไกลหรือเปล่าครับ... เพราะที่เคยอ่านหนังสือมา ATI จะตัดโพลิกอนที่อยู่ข้างหลังออกหนิครับ... แต่นี่ไม่มีอะไรอยู่ข้างหลังอะไรเลย.. ก็เลย...

OverclockZone Member

ใครมี HD4870 X2 ลองทีอยากรู้มันจะบัคเพราะ ATi จริงหรือ

OverclockZone Member playplay's Avatar

ปัญหา อยู่ที Shadow ครับ ปรับ Shadow Medium ดูสิครับ ลื่นหัวทิ่ม

OverclockZone Member

3850 ลื่นปรืดๆ แต่full load 85 องศา เสียงดัง มาก -*-

ปล.ปรับไม่โหด แค่high ไม่เต็มจอ -*-

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เห็นเขาว่ามีปัญหากับกาดจอ ati

OverclockZone Member overburn's Avatar

เขียวไม่มีปัญหา
    แต่ปัญหาตรงเล่นไม่ค่อยเปน ลองไปนิดหน่อยและ แหะๆ แต่ก็ดี นานๆจะมีเกมส์แนวนี้ลง PC

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks