Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant กินสเป็กมากกว่า Crysis อีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant กินสเป็กมากกว่า Crysis อีก

ผมค่อนข้างมั่นใจในประสิทธิ์ภาพของเครื่องผมนะคับ แต่เจอเกมนี้ พูดไม่ออกเลย
    ผมใช้ Win XP sp3 กับ Catalyst 9.3 นะคับ ปรับภาพสุดๆในเกม TLR แล้วผลสรุปว่าเฉลี่ย fps ที่ 10ก่าๆเท่านั้นทั้งๆที่ภาพก็ไม่ได้สวยมากมายเลย ขนาด Crysis Warhead ที่ว่าแรงๆแล้วเครือ่งผมยังได้ตั้ง avg fps ที่ 32fps เลยนคับ ปกติผมเล่นเกมที่ res 1920x1080 เจอเกมนี้ไปพูดไม่ออกจิงๆ

ลอง cap screen มาให้ดูว่าไม่ได้โม้เรือ่งกินสเป็ก (ถ้าใหญ่ไปก็ขอโทษด้วยคับ)

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าตั้งกระทู้ได้ถูกเหล่า หรือเปล่านะคับแต่ผมรู้สึกว่ามันเกี่ยวกับ VGA เลยตั้งที่นี้ ถ้าไม่ถูกอย่างไรรบกวนย้ายให้ด้วยแล้วกันคับ

โหลดมา 2 วัน ได้แค่ 50 % เอง 555
    1 M ^^"
    อ้อ...แต่สายรายงามมาว่า ATI มีปัญหากับเกมส์นี้นะ FPS จะล่วง นะ หุหุหุ
    Last edited by TWK.; 21 Mar 2009, 10:44:03.

Comment

รับทราบครับ ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

Comment

แบบนี้เค้าเรียกว่าระบบทุนนิยมสามานครับ กีดกันลูกค้าให้เล่นได้แต่ nvidia
        ผมเซ็งมาตั้งแต่ demo แล้วครับ HD4870 เฟรมน้อยกว่า 8600,8800GT เป็นไปได้

Comment

ไม่โหดครับ แต่มันบัคกับ การ์ดati เพราะบอร์ดคนเล่นati เปิด เงาแล้ว fts ตกหมด 20นิดเหมือนกันหมดทุกคน
          แต่ nvidia 9800gtx+ สบายๆเลยครับ สุดๆเหมือนกัน
          ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นโหลดยังไม่เสร็จ หนังมาเยอะเลยโหลดหนังก่อน

Comment

ไม่พลาดแน่เกมส์ดีๆจาก console

Comment

ภาพ ไม่สวยเลย เดวก็มีแก้บัคATI คนใช้เยอะไม่ต้องห่วง

Comment

น่ากลัวจัง ครับ

Comment

เฟรม เหลือ 10 มัน กระตุกมั้ยครับ ที่เล่นอยู่

Comment

เห็น spec ที่แนะนำ มัน แค่เนี่ยอะ

CPU Speed: AMD Athlon64 X2 4600+ / Intel Core 2 Duo E4600
                    System RAM: 2 GB
                    Operating System: Windows Vista SP1
                    Video Card: NVIDIA GeForce 8800 series 512MB

Comment

Originally posted by konviset View Post
                      ภาพ ไม่สวยเลย เดวก็มีแก้บัคATI คนใช้เยอะไม่ต้องห่วง
                      จิงๆภาพสวยนะคับ แต่ cap มาแล้วทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน

Originally posted by afalken View Post
                      เฟรม เหลือ 10 มัน กระตุกมั้ยครับ ที่เล่นอยู่
                      ไม่ใช่แค่กระตุกคับแต่ภาพค้างไปเลยบ้างที่

เซ็งๆมีปัญหาเรือ่งเสียงอีก ผมใช้ x-fi prelude ไม่รู้จะเป็นบั๊คไรอีก เสียงในฉาก CG เดียวก็ออกบ้างไม่ออกบ้าง

Comment

ตอนต่อสู้ ลด ฮวบ

ตอนเดินทาง เสียอารมณ์ ใช่มะ

Comment

เห็นเค้าบอกให้ลองปรับเงาเป็น Medium จะได้ frame rate เพิ่มอีก 30 + เลยนะลองดูอาจพอช่วยให้เล่นจบได้

Comment

ต้องหาเขียวมาเล่นอีกละสินี่....

Comment

ตกเพราะทัศนียภาพมันไกลหรือเปล่าครับ... เพราะที่เคยอ่านหนังสือมา ATI จะตัดโพลิกอนที่อยู่ข้างหลังออกหนิครับ... แต่นี่ไม่มีอะไรอยู่ข้างหลังอะไรเลย.. ก็เลย...

Comment

Working...
                              X