Announcement

Collapse
No announcement yet.

คู่มือ เปิดหัวที่สี่ Phenom II x3 ฉบับย่อ :)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปักหมุดเลยครับ

AMD ของเค้าดีจริงๆ

Comment

Originally posted by aLotof View Post
      ได้CPUมาละ 0904DPMW รอบอร์ด gigabyte ma790x-ud4 มาเปิดวันพรุ่งนี้ อิอิ(จะได้ไหมว้า)
      อ๊ากกกกกก เปิดไม่ได้แถมcpu-z ยังเห็นแค่ 2 คอเอง เปงไรนี้ช่วยที่

Comment

Originally posted by aLotof View Post
        อ๊ากกกกกก เปิดไม่ได้แถมcpu-z ยังเห็นแค่ 2 คอเอง เปงไรนี้ช่วยที่
        ซะงั้น -_-'

Comment

Originally posted by lm48bath View Post
          อ่ะ.. ขอถามแบบผู้ไม่รู้หน่อยนะครับ

อยากทราบว่าไอ้เจ้า A780GM-A Ultra ตัวนี้มัน support ซีพียูแบบ AM2+ หรือป่าวครับ รึว่าsupport AM3 ด้วย

ส่วนตัวเจ้า 720be นี้มันต้องใส่กะMB socket AM3 ช่ายไหมครับ

แล้ว720be มันจะใส่กับ A780GM-A Ultra ได้ไหมครับ พอดีสนเจ้าตัวนี้อยู่

รบกวนหน่อยนะครับ...
          A780GM-A Ultra ใส่ Athlon X2 ยัน Phenom II ได้หมดครับ

720BE ถ้าไม่เปิด 4 หัว ใส่บอร์ด AM2 , AM2+ , AM3 ตัวไหนก็ได้ครับ (แนะนำเป็น AM2+ ขึ้นไปครับ พวก 770 , 780 , 790.. )

Comment

ตอนนี้เริ่มสงสัยอย่างนึงครับ ผมว่าวีคของ CPU อาจจะไม่ไช่ 100% ก็ได้

... เท่าที่เห็นในเว็บนอกด้วย บางคนถึงวีคเหมือนกัน ก็เปิดได้เปิดไม่ได้ก็มีครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะ อาจจะมั่วก็ได้

Comment

เสียดายจัง ga-ma78gm-s2h เปิดมะได้

Comment

- อิอิอิ ขอบคุณครับ แจ่มจริงค่ายนี้ หึหึหึ

Comment

เห็น 3หัวละแต่เปิด 4หัวไม่ได้ เลยclockมันเลยได้ 3.4 ละ

Comment

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
                    A780GM-A Ultra ใส่ Athlon X2 ยัน Phenom II ได้หมดครับ

720BE ถ้าไม่เปิด 4 หัว ใส่บอร์ด AM2 , AM2+ , AM3 ตัวไหนก็ได้ครับ (แนะนำเป็น AM2+ ขึ้นไปครับ พวก 770 , 780 , 790.. )

ขอบคุณครับ ถามต่อหน่อยนะ แล้วบอร์ดไหนดีที่เปิด4หัวได้ สำหรับเจ้า720be..

Comment

เห็น 3หัวละแต่เปิด 4หัวไม่ได้ เลยclockมันเลยได้ 3.4 ละ
                      ถึงไม่ 4 หัว เอา 4GHz แทนเลย ครับ
                      อิอิ

Comment

ตกลงมีใครเปิดสี่หัวกันได้มั่งไม๊เนี่ย ขอดูหน่อยซิครับ

Comment

Originally posted by Suhanna View Post
                          ตกลงมีใครเปิดสี่หัวกันได้มั่งไม๊เนี่ย ขอดูหน่อยซิครับ
                          ตามนี่ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=418975
                          แล้วก็ นี่เทพครับ 4X4
                          http://overclockzone.com/exzato/2009...ay32/index.htm

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                            ตอนนี้เริ่มสงสัยอย่างนึงครับ ผมว่าวีคของ CPU อาจจะไม่ไช่ 100% ก็ได้

... เท่าที่เห็นในเว็บนอกด้วย บางคนถึงวีคเหมือนกัน ก็เปิดได้เปิดไม่ได้ก็มีครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะ อาจจะมั่วก็ได้
                            คิดเหมือนผมเลยท่านนี้วีคเดียวกับผมเลยแต่เปิดไม่ได้ สงสัยต้องโชคเท่านั้นแล้วมั๊ง

Originally posted by kittichart View Post
                            0904 DPMW
                            A790GXM-AD3 (DDR3)
                            Geil value 4g/1333

ของผมมันใจร้ายไม่ยอมเปิดอีกหัวไห้เรย
                            ทำอย่างไรดีหว่า มีวิธีอีกมั้ยครับ

Comment

ได้แล้วโว้ย
                              720BE 0904DPMW
                              MA790X-UD4 Up BIOS to F2a
                              ค้าง1ที่ก่อนได้และใครที่ทำอย่างไรก็ไม่ได้ให้ขยันทำไปเรือยๆครับและใครที่หาฟังก์ชั่นACCไม่เจอก็กด ctrl+F1ในหน้าBIOSเลยครับ
                              ปล.ปัญหาที่เจอคือ วัดอุณหภูมิไม่ได้ครับ-7ho 0Cทุกคอร์ แต่ผมใช้ CCF+arctic sliver5เลยเบาใจได้คับ
                              Attached Files
                              Last edited by aLotof; 25 Mar 2009, 01:33:00.

Comment

ผมว่า CPU น่าจะเปิดได้ทุกตัว (สเถียรหรือไม่อีกเรื่อง) คงขึ้นกับ Chipset ในบอร์ดกับ Bios ที่เปิดได้เท่านั้นหละครับ ของผม Flash ไม่รู้กี่รอบ กว่าจะเปิดได้ แล้วถ้าจะให้กลับเป็นสามหัวก็ต้อง Clear Cmos อย่างเดียวเลย

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=533835
                                Last edited by Suhanna; 25 Mar 2009, 02:53:41.

Comment

Working...
                                X