Announcement

Collapse
No announcement yet.

คู่มือ เปิดหัวที่สี่ Phenom II x3 ฉบับย่อ :)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วเปิด 4 หัวโดยไม่ OC เดิมๆบ้านๆ เลย มันร้อนขึ้นมากแค่ไหนครับ

Comment

สงสัยต้องถอย นอมx3 ตามกระแสซะแล้ว

Comment

กำลังเก็บตัง ซื้อน่อมสามหัว กับเมนบอร์ด อยู่พอดีเลย

Comment

ถ้า 0849 0904 แต่ตัวอักษรที่ตามมาไม่ตรงนี้เปิดได้มั้ครับ

Comment

Originally posted by Salim123 View Post
            แล้วเปิด 4 หัวโดยไม่ OC เดิมๆบ้านๆ เลย มันร้อนขึ้นมากแค่ไหนครับ
            เย็นขึ้นครับ555+ ทุกคอร์อุณภูมิกลายเป็น 0 หมดครับ เหลือให้เช็คแค่อุณภูมิที่กระดองของผม Full load ไม่เคยเกิน 37 องศาครับ(ผิดปรกติ) คาดว่าพอเปิด 4 หัวแล้วเซนเซอร์อุณภูมิอาจพัง ต้องรอดูผลท่านอื่นครับ ว่าเป็นเหมือนของผมไหม (4th core effect)
            ปล. 0851 FPAW ก็เปิดได้ครับ

ที่มา http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=219087
            Last edited by Hunterwing; 21 Mar 2009, 13:45:09.

Comment

Originally posted by silly507 View Post
              สงสัยต้องถอย นอมx3 ตามกระแสซะแล้ว
              เลือก MB ได้ยังครับ
              ของผมต้นเดือนหน้าเป็นรูปเป็นร่างแล้วนะครับ

Comment

ผมยังหา บอร์ดไม่ได้เรย 5555 รออีกสักเดือนก่อนละกันนะ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับอยากลองเหมือนกัน
                  ตอนนี้ข้อเสียของการเปิด4หัวคืออุณภูมิเพี้ยนใช่ป่ะครับ
                  แล้วมันเพี้ยนทั้งเครื่องเลยหรือว่าเฉพาะซีพียูเหรอครับ

Comment

ผมเปิดไม่ได้แต่อยากมาดูเอิ้กๆ

จริงๆ 0904epmw และอีกหลายๆ week ก็เปิดได้ผมอ่านเจอในบรอด

http://www.xtremesystems.org/forums/...splay.php?f=58

Comment

รู้สึกว่าSB700จะไม่มีฟังก์ชั่น Advanced Clock Calibrationนะครับพลาดก็ขออภัยด้วย

Comment

Originally posted by kabori View Post
                        ขอบคุณมากครับอยากลองเหมือนกัน
                        ตอนนี้ข้อเสียของการเปิด4หัวคืออุณภูมิเพี้ยนใช่ป่ะครับ
                        แล้วมันเพี้ยนทั้งเครื่องเลยหรือว่าเฉพาะซีพียูเหรอครับ
                        จริงๆเพี้ยนแค่ CPU นะ สังเกตุจากเครื่องผมเองและแอบส่องเวปต่างประเทศ เห็นอุณภูมิเพี้ยนๆเหมือนกัน
                        สรุปเป็นงี้นะ
                        1. กรณีเปิด 4 หัว
                        1.1 อุณภูมิ ทั้ง 4คอร์ เป็น 0 หมด
                        1.2 อุณภูมิเดิม ที่กระดอง 30 ต้นๆ Fullload ไม่เกิน 37
                        1.3 ลากไปที่ 3.3 อุณภูมิ ไม่เพิ่ม
                        2. กรณีกลับมาใช้ 3 หัวเดิมๆ
                        2.1 อุณภูมิ ทั้ง 3 คอร์ เท่ากันหมด แม้ว่าจะ Fullload แค่หัวเดียว
                        2.2 อุณภูมิเดิมๆ ที่กระดอง 30 ต้นๆ Fullload ไม่เกิน 37
                        2.3 ลากไปที่ 3.5 อุณภูมิ เพิ่ม 2-4 องศา หรืออาจไม่เพิ่มเพราะอากาศในห้องมันร้อน
                        3. กรณีเอา CPU ไปเสียบบอร์ดอื่น(780G+SB700) อุณภูมิยังเพี้ยนๆเหมือนเดิม
                        ปล.พัดลมGIGABYTE G-Power รุ่นเสียงดังยังกะเรือหางยาว
                        http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ctName=G-Power
                        Last edited by Hunterwing; 21 Mar 2009, 16:00:49.

Comment

เคยจำได้ว่า ที่เปิดได้หลาย batch น่ะ มีไม่กี่ batch ที่เปิดแล้วนิ่ง เสถียร ทำตัวเป็น 4 คอร์ปกติเนียน ๆ เลยนะ แต่จำไม่ได้ว่าอ่านเจอที่ไหน

อยากเล่นมั่งจังแฮะ แต่กลัว 8450 น้อยใจ มันยังไม่ทำอะไรผิดซะหน่อย

ปล. Gigabyte G-Power Pro สมัยผมใช้ ปรับรอบต่ำสุดไว้ตลอดครับ หนวกหูโคตร 555+

Comment

อุอุ แบ่งกานแรง
                            เอาไปเลย +1 ท่าน_d กะ ท่าน eXzato

Comment

ขอคนเปิดไม่ได้มั้งซิ รุสึกเจอแต่คนเปิดได้

Comment

Originally posted by kabori View Post
                                รู้สึกว่าSB700จะไม่มีฟังก์ชั่น Advanced Clock Calibrationนะครับพลาดก็ขออภัยด้วย
                                นั่นจิคับ ผมก็ไม่เคยเห็น SB700 ตัวเป็นๆ ที่เปิดที่มีฟังชั่นนี้เลย
                                (หรือว่าเราเชยหว่า )

เคยเห็นแต่ SB750 อ่าครับ

Comment

Working...
                                X