Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnet นานไหมถึงจะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnet นานไหมถึงจะ

จากวันที่สมัครmaxnetให้มาติดตั้งnetที่บ้านแต่ละท่านใช้เวลากี่วันบ้างครับช่างถึงจะมาติดnetให้บ้างครับ
    แล้วพอช่างมาวันที่ติดตั้งnetใช้เวลาติดnetนานไหมครับ(ทำอะไรให้บ้างครับ)

หลังจากสมัคร ไม่เกิน2อาทิตย์ครับ แต่ของผม9วันช่างก็มาแล้วครับ ช่างมาติดตั้งไม่นานครับ ไม่น่าจะเกิน1ชั่วโมง =ช่างจะเดินสายภายในบ้านให้ 1 จุดครับ พอช่างติดตั้งเสร็จ สามารถเล่นได้เลยครับผม ^^

Comment

Originally posted by artser43 View Post
      หลังจากสมัคร ไม่เกิน2อาทิตย์ครับ แต่ของผม9วันช่างก็มาแล้วครับ ช่างมาติดตั้งไม่นานครับ ไม่น่าจะเกิน1ชั่วโมง =ช่างจะเดินสายภายในบ้านให้ 1 จุดครับ พอช่างติดตั้งเสร็จ สามารถเล่นได้เลยครับผม ^^
      รอมา 5วันทำการ ละ เหอๆ อีก นานเท่าฉันก็จะรอ

Comment

รอมา 6 วันทำการเละครับ รอกันต่อไป

Comment

รอมา5วันแล้ว

Comment

ผมสนิทกับผู้จัดการ ขอ1 วัน วันรุ่งขึ้นมาลากสายให้เลย แถมเอา router มาติดเองด้วย

ดันไปลัดคิวคนแถวบ้านเลยเพื่อนมองซะงั้น

Comment

ผม 12 วันครับ ติดประมาณ 2-3 ชม.ก็เสร็จครับ

Comment

รอ 13 วัน ครับ

Comment

รอมาตั้งแต่วันที่ 11 แล้วฮ่ะ 11 วันพอดี

แต่ดูเหมือนว่า นานน๊าน

เหอะ+

ก็เร้าเตอร์มากองอยู่ที่บ้านรอ ให้หวังแล้วเนี่ย

โฮะ ๆ (เค้าแจกตั้งแต่วันไปขอแหน่ะ)

Comment

รอมา 4วันละยังเงียบอยู่เลย

Comment

ของผม 3วัน งับ

Comment

ของผม ขอวันนี้ วันรุ่งขึ้นมาเดินสายเลย แต่ว่ามันมีปัญหานิดหน่อยเลยต้องเรียกมาดูอาการอีก 1 วัน

Comment

จะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีมั๊ย ปรึกษาหน่อย

พอดีตอนนี้ใช้ TOT 1MB อยู่ 590บ. ก็ค่อนข้างโอเคนะ แต่ตัวเองก็เป็นคนโหลด bit อยู่เหมือนกัน แล้วก็ใช้ Dreambox ด้วย อยากสอบถามว่า

1) ถ้าเปลี่ยนไปใช้ maxnet 3mb ที่โฆษณาอยู่นี้ โอเคมั๊ยคับ ทั้งในและนอกประเทศ
                          2) ใช้เวลานานไหมติดตั้ง บ้านผมอยู่งามวงศ์วาน อยากใช้คู่สายเดิม TOT ที่ใช้อยู่ แบบว่าอยากติดตั้งเอง และรอมันปล่อยสัญญาณมาเลย
                          3) เห็นว่าได้ Modem Router ด้วย รึเปล่า น่าสนทีเดียวคับ (ถ้า modem router wireless ก็ดีมาก :P)

ขอบคุณคับ

Comment

ผมรวมแล้วเดือนกว่าๆครับได้

Comment

รอมา 8 วันแระ รอต่อไป

Comment

Working...
                              X