Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามประสบการณ์ท่านที่ใช้keyboard+mouse ไร้สาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามประสบการณ์ท่านที่ใช้keyboard+mouse ไร้สาย

อายุการใช้งาน คุณภาพในการใช้งาน
    เป็นไงบ้างครับ
    และการใช้งานของถ่าน เปลี่ยนหรือชาร์ตกันทุกกี่วันครับ

ผมใช้ Logitech 999 บาท ซื้อจาก IT city พันทิพชั้น 5

ก็ใช้งานได้ดีครับ สุดแค่ 2-3 เมตร
    รุ่นผมมันไม่มีสวิตย์ปิด-เปิด ดังนั้น

แบ็ตผมใช้ได้แค่เดือนเดียว แบ็ตก็หมดแล้ว (ใช้ถ่านชาร์ต AA ไม่มีปัญหา หมดก็ถอดถ่านไปชาร์ตใหม่)

ปล.ก็คุ้มดีนะ

Comment

ดีนะผมว่าเอามาใช้นอนเล่นได้ด้วย ที่น่าใช้ก้อมีของLogitechเหมือนท่านด้านบนอ่ะคับ รูปแบบสวยงาม ทนทานแต่เม้ามันเสียง่ายไปหน่อยอันนี้ขึ้นอยู่กับการดูแลและการใช้งานของแต่ละท่าน และอีกอย่างเด๋วนี้มันไม่หน่วงเหมือนม่ะก่อนแร้วอ่ะคับ

Comment

ผมก็ใช้ครับ ตัวนี่เลย Microsoft Wireless Optical Desktop 1000 ซื้อตอนงาน Commart ประมาณ 2-3 ปีที่แล้ว 1200 บาท ปัจจุบันยังใช้อยู่ ใช้ได้ดีครับ ไม่มีสวิตซ์เปิด-ปิดเหมือนกัน แบตของผมถ่าน alkaline ประมาณ 5 - 6 เดือนเปลี่ยนที ทั้ง mouse และ keyboard อย่างล่ะ 2 ก้อน แต่ mouse ใส่ก้อนเดียวก็ใช้งานได้(แต่ไม่เคยลอง) ตัวของผม mouse มัน dpi ต่ำไปหน่อย(ซื้อมานานแล้ว รุ่นใหม่ที่ขายอยู่รู้สึกจะ 1000 dpi) เลยลาก mouse กันยาวเลย
        Last edited by KimLK; 21 Mar 2009, 13:11:07. Reason: เพิ่มเติมข้อมูล

Comment

Working...
        X