overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: แบบนี้เครมได้ไม๊ครับ..

OverclockZone Member

Default แบบนี้เครมได้ไม๊ครับ..

เมื่อวานนี้ผมได้ไปซื้อ his 4850 iceq turbo มาจากtk(ร้านติดเจได) ในราคา5950(เค้าบอกโปรแคมมาร์ท)ตอนเชคที่ร้านก้อเชคไม่ได้ระเอียดมาก ดูแต่ว่าซิงค์มัรแนบกะgpuไม๊ พอนำกลับมา ที่ห้อง ลองตรวจดูอีกครั้ง โอ้... สติกเกอมันถลอกนี่ห่วา ด้วยความตกใจโทรไปถามร้าน ร้านเค้าก้อบอกมาว่า มันเป็นแต่อยู่ในกล่องไม่หลุดประกัน โอเค อันนี้ พอรับได้ แต่พอ ดูดีๆ อ้าวเฮ้ย ซิงค์มันเอียงนี่ห่วา แล้วลองตรวจดูดีๆอีก พบอีกจุดที่ มันนหายไปครับ ซิงค์ตรงปลายการ์ดไม่มี!!(ตามรูปเลยครับ)

ดูเผินๆ ก้อเหมือนตัวเก่า

อ่าว sink มันหายไปไหน - -*

ง่าส์ ทำไมมันเอียงเยี่ยงนี้ อยากได้สวยๆ ง่ะ

อยากรู้ว่ามันเป็นดีไซน์ใหม่ของhisเค้าหรือป่าว- -* แล้ว ที่ตัวซิงค์มันเอียงผมสามารถเอาไปเครมได้หรือป่าวครับ ประกัน strek เพราะพอดี มันใช้ไงได้ปรกติไม่มีปัญหาอะไร แต่ด้วยที่ผมซื้อhisเพราะมันสวย แล้วตัวซิงค์มันเอียงแบบนี้+ซิงค์ที่ปลายการ์ดหาย แบบนี้รับไม่ได้ครับ

แล้วถ้าเครมได้ ผมควรไปเครมที่tk หรือ strekดีครับ
    Last edited by tochzII; 21 Mar 2009 at 14:01:56.

ไปถามที่ tk ก่อนก็ได้งับ ขอขเาให้เอาตัวอื่นมาให้ดู ถ้ามันเหมือนกัน ก็รองร้านอื่นดู ก็ได้

Quote Originally Posted by griffons View Post
    ไปถามที่ tk ก่อนก็ได้งับ ขอขเาให้เอาตัวอื่นมาให้ดู ถ้ามันเหมือนกัน ก็รองร้านอื่นดู ก็ได้
    ขอบคุญครับ แต่อยากถามคนที่เคยซื้อรุ่นนี้ ว่า หน้าตามันเหมือนผมหรือป่าวอ่ะครับ แล้วที่ฮีตซิงค์มันเอียงนี่เคลมได้ป่ะครับ

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

รูปนี้ถ่ายเองหรือเปล่าครับ.. ถ้าเป็นรูปในเว็บ ก็แสดงว่าดีไซน์มันเป็นแบบนั้นแล้วมั๊งครับผม เพราะที่เป็นในรูปมันก็ไม่มีหนิครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

lot ใหม่จะเป็นแบบนี้ ซิ้งจะไม่มี

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    lot ใหม่จะเป็นแบบนี้ ซิ้งจะไม่มี
    ขอบคุญครับ แล้วที่ซิงมันเอียงนี่ ผมสามารถเอาไปเครมได้ไม๊ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ซิงค์มันเอียงเอาไปเคลม เค้าก็จะบิดให้มันตรง ^^

Quote Originally Posted by X3STeNLiTE View Post
    รูปนี้ถ่ายเองหรือเปล่าครับ.. ถ้าเป็นรูปในเว็บ ก็แสดงว่าดีไซน์มันเป็นแบบนั้นแล้วมั๊งครับผม เพราะที่เป็นในรูปมันก็ไม่มีหนิครับ
    รูปนี้มันเป็น4830ครับ ซึ่งหน้าตาเหมือนกันกะ4850ที่ผมซื้อมาเดี๊ยะเลยครับ ผมก้อไปก๊อปมาจากบอร์ดเวป นอก(รัสเซียมั้งอ่านไม่ออก)แต่สเปกภายในเป็น4850ทุกประการครับ

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

Quote Originally Posted by tochzII View Post
    รูปนี้มันเป็น4830ครับ ซึ่งหน้าตาเหมือนกันกะ4850ที่ผมซื้อมาเดี๊ยะเลยครับ ผมก้อไปก๊อปมาจากบอร์ดเวป นอก(รัสเซียมั้งอ่านไม่ออก)แต่สเปกภายในเป็น4850ทุกประการครับ
    อ่าวไหงงั้นหล่ะ... รูปเป็น 4830 แต่สเป็คเป็น 4850

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ซิงค์มันเอียงเอาไปเคลม เค้าก็จะบิดให้มันตรง ^^
    เวรกรรม เค้าไม่เปี่ยนตัวใหม่ให้เหรอครับ กรณีนี้

Quote Originally Posted by X3STeNLiTE View Post
    อ่าวไหงงั้นหล่ะ... รูปเป็น 4830 แต่สเป็คเป็น 4850
    เด๋วผมถอดมาใถ่ยให้ดูครับ แจ๊คพอตจิงๆ

อัพรูปเพิ่ม ขอบคุญท่านที่ มีน้ำใจมาช่วย ตอบนะครับ
    ตกลงมันเครมได้ไม๊ห่วา...

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

http://www.pcadvisor.co.uk/reviews/i...id=108212&pn=2

น่าจะมีหลาย lot การผลิต นะ (มี หรือ ไม่มี ก็ได้)

ถ้ามันมีตำหนิ...ทำให้ท่านไม่สบายใจในการใช้งานมัน...ก็ลองเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่สิครับ
    ดีกว่าจะทนใช้มันอย่างคาใจ...ลองโทรคุยกับเขาก่อน..ถ้ามีทางเป็นไปได้...
    เขาก็จะให้เราเอาไปให้เขาดูก่อน
    ผมเองก็เคยซื้อฝาข้างเคส LIAN-LI...มีตำหนิตรงบริเวณเดือยที่จะใส่เข้าไปในรูเคส..
    (ทั้งที่ใส่แล้วก็จะไม่เห็นรอยตำหนินั้น..แฮ่ะๆ)..ตอนแรกก็สองจิตสองใจว่าจะขอเปลี่ยนไม่เปลี่ยนดี
    สุดท้ายก็เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ได้..ผมว่าร้าน TK เขาค่อนข้างใช้ได้นะครับ
    ถ้าเรามีเหตุผลพอและอยู่ในเงื่อนไขของการเคลมหรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที
    โชคดีครับ
    Last edited by dragon_horse; 21 Mar 2009 at 14:25:12.

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    http://www.pcadvisor.co.uk/reviews/i...id=108212&pn=2

น่าจะมีหลาย lot การผลิต นะ (มี หรือ ไม่มี ก็ได้)
    ขอบคุญครับ สงสัยผมจะมาเจอ lot ลดต้นทุน แต่ใช้งานได้ปรกติ เย็นๆเหมือน ตัวมีซิงค์

Quote Originally Posted by dragon_horse View Post
    ถ้ามันมีตำหนิ...ทำให้ท่านไม่สบายใจในการใช้งานมัน...ก็ลองเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่สิครับ
    ดีกว่าจะทนใช้มันอย่างคาใจ
    ผมเองก็เคยซื้อฝาข้างเคส LIAN-LI...มีตำหนิตรงบริเวณเดือยที่จะใส่เข้าไปในรูเคส..
    (ทั้งที่ใส่แล้วก็จะไม่เห็นรอยตำหนินั้น..แฮ่ะๆ)..ตอนแรกก็สองจิตสองใจว่าจะขอเปลี่ยนไม่เปลี่ยนดี
    สุดท้ายก็เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ได้..ผมว่าร้าน TK เขาค่อนข้างใช้ได้นะครับ ถ้าเรามีเหตุผลพอและอยุ่ในเงื่อนไข
    ของการเคลมหรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที
    โชคดีครับ
    ขอบคุญครับ เด๋วลองโทรไปถามที่ร้านดูครับ ว่าขอเปลี่ยนได้ไม๊ ที่ซื้อhisเพราะว่ามันสวยเนี่ยแหละครับ ถ้าซื้อมาใช้งานเฉยๆ ผมคงไปซื้อasus หรือsapphire แล้วแหละครับ
    เอามาไม่สวยมันก้อไม่สบายใจแบบที่ท่านว่าแหละครับ

Bookmarks

Bookmarks