Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว!!วันนี้เสนอตอน"เอาไปทำต่อที"(อีกแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำเสร็จแล้วส่งมาลองใช้ฟรีมั่งสิครับ อิอิ

Comment

Originally posted by aekshow View Post

จนแล้ว จนเล่า ก็หาไม่เจอซักแท่ง ปากกาเน้นคำ ไรแว้....

ใครมีลองทำต่อดูจิ ทำหลายๆสีเลย เขียว ชมพู ส้ม แสด ฯลฯ
      นี่ ผมลองแล้วนะ ลองเป็นชาติละ ยูวี+น้ำปากกาเน้นคำอะ นึกว่าจะดี แต่ดันไม่ได้ถ่ายอะ
      แสงมันสว่างมากที่ใกล้หลอด ไปไกลกว่านั้นก็หมดแสงละ(ใกล้กว่าเดิมอะ)
      เหมือนแสงมันสะท้อนออกมาก เลยหมดพลังงานแสงเร็ว ยังไม่ทันถึงกลางหลอดเลยอะ

Comment

Originally posted by tanawat26 View Post
        รอดูอยู่นะ
        รอตาติ๊ก ชีโร่เลย
        Originally posted by immortalpao View Post
        ท่านนี่ชอบสรรหาจริงๆ
        ถังขยะเยอะ ชอบคุ้ย
        Originally posted by dukdikza View Post
        ได้ๆ ไปหาของก่อน ถ้าทันเดี๋ยวมาลงให้ดูคืนนี้ละ
        อย่าช้านะ รอชมอยู่ เอิ๊กๆ
        Originally posted by monkeypond View Post
        ทำเสร็จแล้วส่งมาลองใช้ฟรีมั่งสิครับ อิอิ
        อันละ50บาท EMS20 ธรรมดาฟรี น้านหัวการค้า พูดเล่นๆ
        Originally posted by [KoonG] View Post
        นี่ ผมลองแล้วนะ ลองเป็นชาติละ ยูวี+น้ำปากกาเน้นคำอะ นึกว่าจะดี แต่ดันไม่ได้ถ่ายอะ
        แสงมันสว่างมากที่ใกล้หลอด ไปไกลกว่านั้นก็หมดแสงละ(ใกล้กว่าเดิมอะ)
        เหมือนแสงมันสะท้อนออกมาก เลยหมดพลังงานแสงเร็ว ยังไม่ทันถึงกลางหลอดเลยอะ
        อะจิแดะๆ ตาติ๊กๆ ตาติ๊กโว้ยย ยกเลิกๆ เค้าบอกไม่เวริก

จริงๆ ที่ผมใส่ไปนั้นเป็นผงที่ผมขูดมาจากหลอดฟูลออเรตเซ้น อะจ๊ากกกกก...
        Last edited by aekshow; 21 Mar 2009, 21:00:13.

Comment

แล้วตกลงไอดอกหน้าตาแปลกๆ

คือดอกอะไรอ่ะ?????

Comment

ทียังงี้ละเร่งเราจริง อะเสร็จละ

ทำเสร็จละ

ลองเปิดดูละกัน

ปิดไฟดูดิ แหล่มๆ

แต่ด้วยความที่รีบทำครับ ไม่ได้ใส่ตัวกันอะไรเลย ได้แป๊บเดียวดับไปหลอดนึงละ

พอจะสรุปได้ดังนี้ครับ

1. น้ำเรืองแสงมีผลพอสมควรที่จะทำให้สว่างสวย เพียงแต่อัตราส่วนถ้าเข้มข้นเกินไปจะไม่นำแสง
            ทำให้แสงไปได้ไม่ไกลเท่าที่ควร จึงต้องผสมแค่เจือจางครับ แล้วก็ได้สีเดียวกันกับหลอดจะสว่างกว่านี้แน่ครับ

2. หลอด LED แบบนี้แสงจะกระจายครับ ถ้าอยากให้แสงพุ่งเป็นเส้นต้องหาหลอดประเภทหัวตัดครับ ลำแสงจะพุ่งเป็นเส้นตรงทำให้สายยางเรืองแสงได้เต็มที่

ตัวอย่างหลอดแบบหัวตัดครับ

3. สายยางที่ใช้ ต้องใสอย่างมาก จะใช้สายยางตู้ปลาหรือสายน้ำเกลือก็ได้ แต่ต้องเลือกใหม่ๆครับ เอาแบบใสกิ๊กเลยยิ่งดี

4. น้ำเรืองแสงที่ใส่ ต้องไล่ฟองอากาศให้หมดหรือจนเกือบหมดครับ เพื่อการนำแสงที่ดี

หมดแล้วครับ ที่เหลือให้ตาเอกค้นคว้าต่อละ แค่นี้ก็เกือบปล้นกระทู้แล้ว

Comment

จะทิ้งปริศนาไว้ทำไม....อยากรู้มากกว่าหลอดเรืองแสงอีกนะนั้น

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                ทียังงี้ละเร่งเราจริง อะเสร็จละ

ทำเสร็จละ

ลองเปิดดูละกัน

ปิดไฟดูดิ แหล่มๆ

แต่ด้วยความที่รีบทำครับ ไม่ได้ใส่ตัวกันอะไรเลย ได้แป๊บเดียวดับไปหลอดนึงละ

พอจะสรุปได้ดังนี้ครับ

1. น้ำเรืองแสงมีผลพอสมควรที่จะทำให้สว่างสวย เพียงแต่อัตราส่วนถ้าเข้มข้นเกินไปจะไม่นำแสง
                ทำให้แสงไปได้ไม่ไกลเท่าที่ควร จึงต้องผสมแค่เจือจางครับ แล้วก็ได้สีเดียวกันกับหลอดจะสว่างกว่านี้แน่ครับ

2. หลอด LED แบบนี้แสงจะกระจายครับ ถ้าอยากให้แสงพุ่งเป็นเส้นต้องหาหลอดประเภทหัวตัดครับ ลำแสงจะพุ่งเป็นเส้นตรงทำให้สายยางเรืองแสงได้เต็มที่

ตัวอย่างหลอดแบบหัวตัดครับ

3. สายยางที่ใช้ ต้องใสอย่างมาก จะใช้สายยางตู้ปลาหรือสายน้ำเกลือก็ได้ แต่ต้องเลือกใหม่ๆครับ เอาแบบใสกิ๊กเลยยิ่งดี

4. น้ำเรืองแสงที่ใส่ ต้องไล่ฟองอากาศให้หมดหรือจนเกือบหมดครับ เพื่อการนำแสงที่ดี

หมดแล้วครับ ที่เหลือให้ตาเอกค้นคว้าต่อละ แค่นี้ก็เกือบปล้นกระทู้แล้ว
                เรียบร้อย ไม่คร่อมRก็ตายในหน้าที่ ป้อนไปไปกี่Vละ หลอดมันรับได้แค่ 3.6V ใว้อาลัย1นาที

หลอดหัวตัดก็มีน๊ะ แต่สีแดง ซุปเปอร์ไบร์ทเหมือนกัน แต่คงยัดไม่เข้าสายน้ำเกลือแน่ๆ

เอ้าๆๆ ใครเอาไปลุยต่อบ้าง ขำๆ หนุกหนานๆ

Comment

แจ่มครับ

อยากทำจัง

Comment

ดอกนี้หอมมากมาย หอมฟุ้ง ให้ทาย ดอกอะไร?

ดอกศรีตรังคับ ถ้าตอบถูกขอรับรางวัลด้วย "คับป๋ม"

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                      ดอกนี้หอมมากมาย หอมฟุ้ง ให้ทาย ดอกอะไร?

ดอกศรีตรังคับ ถ้าตอบถูกขอรับรางวัลด้วย "คับป๋ม"
                      รับใบแจ้งหนี้เป็นรางวัลใช่มะ

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
                        แล้วตกลงไอดอกหน้าตาแปลกๆ

คือดอกอะไรอ่ะ?????

หุหุ
                        Originally posted by ANUCHA9993 View Post
                        จะทิ้งปริศนาไว้ทำไม....อยากรู้มากกว่าหลอดเรืองแสงอีกนะนั้น
                        งุบงิบๆ
                        Originally posted by converseboy View Post
                        แจ่มครับ

อยากทำจัง
                        ทำเลยครับ
                        Originally posted by Merfo View Post

...........................................
                        ..........................................
                        ยังๆๆๆๆ

รับใบแจ้งหนี้เป็นรางวัลใช่มะ
                        ถะ......ถืก

แถมอีก

[
                        ดึกๆจะมาเฉลย
                        Last edited by aekshow; 29 Aug 2009, 16:24:19.

Comment

อ้าว ผสมเจือจางใช้ได้ผลเหรอ
                          ปล.มีวิธีทำแบบว่า ให้แสงมันสม่ำเสมอทั้งเส้นป่าวอะ

Comment

Originally posted by [KoonG] View Post
                            อ้าว ผสมเจือจางใช้ได้ผลเหรอ
                            ปล.มีวิธีทำแบบว่า ให้แสงมันสม่ำเสมอทั้งเส้นป่าวอะ
                            หลอดนีออนเลยท่าน เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                              หลอดนีออนเลยท่าน เอิ๊กๆ
                              ไรแว๊ ไม่หลับไม่นอน

Comment

และแล้ว หลังจากคิดค้นมา1คืน ผมก็ได้พบกับสิ่งนี้ พระเจ้าจอร์ด มันยอดมากกก

ดูเลยๆ ว่ามันต่างขนาดใหน

ปลด ทุกอย่างเหมือนเดิมหมด ยกเว้น สารผีบอก ที่ใส่เข้าไป

ผมประสบความสำเร็จแล้วครับ(กูมันบ้า)

อันนี้เดิมๆ

แถมด้วย "ดอกศรีตรัง" ที่พี่แอ๊วถามหา

อันนี้ บ่ ช้ายศรีตรังเด้ออ

ก๊ากๆๆๆ นอนตาหลับแล้วตู
                                Last edited by aekshow; 29 Aug 2009, 16:24:56.

Comment

Working...
                                X