Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดูรุ่น mainbord ดูตรงไหนได้อีกนอนจากบนกล่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีดูรุ่น mainbord ดูตรงไหนได้อีกนอนจากบนกล่องครับ

วิธีดูรุ่น mainbord ดูตรงไหนได้อีกนอนจากบนกล่องครับ อยากทราบครับจะซื้อการ์ดจอใหม่กลัวไม่ Subport

ดูที่ตัว เมนบอร์ดเลยครับ มี สล๊อต VGA แบบ AGP และ PCI-E 2 แบบครับ ความยาวไม่เท่ากันครับ

Comment

ดูจากเว็บผู้ผลิต ก็น่าจะได้นะ ก่อนไปซื้อ

Comment

-*- ถามซะยากเลย
        AGP
        PCI E
        แค่นั้นเอง (จะระบุทั้งในกล่อง และ บนตัวเมนบอร์ด)

Comment

ดูง่ายๆ

AGP จะสั้นหน้าลาวๆ

PCI-E จะมีช่องข้างหน้า เล็กๆ1ช่องแต่ยาวกว่า้ คุณหน้าลาว AGP

Comment

ใช้ CPU-Z ดูก็น่าจะัได้นะครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
              ใช้ CPU-Z ดูก็น่าจะัได้นะครับ

หรือโปรแกรมนี้ก็ได้ครับ everest

ดูตรงที่ผมวงๆใว้นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับที่ช่วยตอบ

Comment

ไม่เป้นไรครับ ^^

Comment

Working...
                  X