Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำCPU AMDแรงๆหน่อยครับ งบ10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำCPU AMDแรงๆหน่อยครับ งบ10000

สวัสดีครับ คือผมใช้ Intel Pentium 4 มา3 ปีแล้ว อยากจะเปลี่ยนใหม่เป็นของ AMD
    เอาที่แรงๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    คอมของผมก็มีข้อมูลดังนี้ครับ

CPU: Pentium 4 3.0Ghz
    Video card: Nividia Geforce 8500 GT inno3d
    Ram: 1.5 G
    ็Hard disk: 149 GB

ผมต้องการCPU และแรม ใหม่ที่แรงๆๆ แบบเล่นเกมพวก
    Assasin creed
    Gta IV
    Needfor speed Undercover และเกมที่กินสเปกสูง

ลื่นไหล ไม่สะดุด ช่วยแนะนำหน่อยครับพร้อมบอกราคา ผมมีงบ 1หมื่นถ้วน การ์ดจอไม่ต้องเพราะผมพึ่งเปลี่ยนมาใช้ 8500 GT
    ขอขอบคุณล่วงหน้่าครับ ทั้งนี้ผมได้แนบรูปมาด้วยครับ

นอม II คับ

Comment

10000 เอาอารัยบ้าง

Comment

Originally posted by nutstr20 View Post
        สวัสดีครับ คือผมใช้ Intel Pentium 4 มา3 ปีแล้ว อยากจะเปลี่ยนใหม่เป็นของ AMD
        เอาที่แรงๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
        คอมของผมก็มีข้อมูลดังนี้ครับ

CPU: Pentium 4 3.0Ghz
        Video card: Nividia Geforce 8500 GT inno3d
        Ram: 1.5 G
        ็Hard disk: 149 GB

ผมต้องการCPU และแรม ใหม่ที่แรงๆๆ แบบเล่นเกมพวก
        Assasin creed
        Gta IV
        Needfor speed Undercover และเกมที่กินสเปกสูง

ลื่นไหล ไม่สะดุด ช่วยแนะนำหน่อยครับพร้อมบอกราคา ผมมีงบ 1หมื่นถ้วน การ์ดจอไม่ต้องเพราะผมพึ่งเปลี่ยนมาใช้ 8500 GT
        ขอขอบคุณล่วงหน้่าครับ ทั้งนี้ผมได้แนบรูปมาด้วยครับ
        ผมว่า เปลี่ยน การ์ดจอแรงๆ + ซื้อ cpu + board + ram ใหม่ เลยครับ อิอิ intel ม่รุ้ ได้รึเปล่า amd สบายๆ นะผมว่าหมื่นนึง

Comment

Originally posted by aasai View Post
          10000 เอาอารัยบ้าง
          CPU ของ AMD กับ แรม ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ บอกราคาด้วยยิ่งดี

Comment

7750be 2700+-200
            kingston 2*2g/800 1440

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยนยกเครื่องเลย

Comment

จะใช้ mainbord อันเดิมเหรอครับ

Comment

งบนี้ ผมว่าซื้อการ์ดจอแรงๆเล่นไปพลางๆก่อนดีกว่าครับ อย่างที่เรพบนบอก ถ้าจะเปลี่ยนมาเอเอ็มดีแล้วเอาให้แรงๆด้วยคงต้องอัพการ์ดจอด้วยครับ

แต่ถ้ายังยืนยันจะเปลี่ยนก็ลองๆพิจารณาเสป็คนี้ครับ
                  ที่เอาแค่ซีพียูกับแรมนี่ แสดงว่ามีบอร์ดแล้วใช่มั้ย แต่ยังไงดูจากเกมที่ว่ามาจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องอัพการ์ดจอ

x3 720 BE =5,800บาท
                  GEIL ULTRA 2GB 800MHz CL 4-4-4-12 =1,400บาท
                  ขายการ์ดจอเก่า(น่าจะได้สักพันนึง) แล้วเปลี่ยนเป็น Galaxy GF9600GSO =3,290บาท

Comment

แต่ถ้ายังไม่มีบอร์ด ก็คงต้องขายซีพียูกับบอร์ดเก่า มาซื้อบอร์ดใหม่

Comment

ขายแล้วซื้อใหม่แบบผมครับ อิอิ

Comment

ขอราคา บอร์ด ด้วยครับ ผมยังไม่มีบอร์ด
                        ส่วน การ์ดจอนี่ผมไม่ขอเปลี่ยนได้มั้ยครับ พอจะเล่นได้มั้ย เพราะ เจ้า Nivdia GF 8500 GT
                        ผมพึ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย -*-
                        เอาเป็นว่าผมขอราคาของอุปกรณ์ 3 อย่างนะครับ ในงบ 1 หมื่น
                        CPU AMD แรงๆ
                        RAM 3 GB+
                        Mainboard
                        แค่นี้ละครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไรครับ T_T

อ่อแล้วสมมุติว่า ตอนนี้แรมผมของเดิมมัน 1.5 GB ถ้าผมซื้อแรม 3 GB มาใส่ แรมจะกลายเป็น 4.5 GB ใช่ป่าวครับ
                        Last edited by nutstr20; 22 Mar 2009, 12:19:25.

Comment

เออ ผมลืมบอร์ด -*-

N6P-S

1490

8500 ไม่ไหวครับผม

Comment

เมนบอร์ดตัวที่ใช้อยู่นี้รุ่นไรครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าใช้แรมddr2รึป่าว กาดจอเป็น PCIe รึป่าว

ถ้าไม่ใช่ต้องชื้อใหม่ทั้งหมด

Comment

Originally posted by nunyoufo View Post
                              เมนบอร์ดตัวที่ใช้อยู่นี้รุ่นไรครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าใช้แรมddr2รึป่าว กาดจอเป็น PCIe รึป่าว

ถ้าไม่ใช่ต้องชื้อใหม่ทั้งหมด
                              บอร์ดของ ASUS P5LD2 ครับ

Comment

Working...
                              X