Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง driver lan แล้วเล่นเน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง driver lan แล้วเล่นเน็ตไม่ได้

พอดีลงวินโดว์ใหม่ เมนบอร์ดผม ASUS P5GC-MX ลง Driver lan ออนบอร์ดแล้ว เข้าเน็ตไม่ได้
    พอเข้าไปดูที่เน็ตเวิร์ค มันจะขึ้นแบบนี้อะครับ

ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

ไปใส่ IP ในเครื่องล่ะป่าวนะคับ เครื่องที่บ้านผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกันนะคับ
      ก็เลยลองเอาIP ออกนะ ก็เลยน่าจาได้นะคับ

Comment

Originally posted by vldeo44 View Post
        ไปใส่ IP ในเครื่องล่ะป่าวนะคับ เครื่องที่บ้านผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกันนะคับ
        ก็เลยลองเอาIP ออกนะ ก็เลยน่าจาได้นะคับ
        ตรง TCP/IP หรือปล่าวครับ ถ้าตรงนั้น ผมตั้ง auto หมดเลยครับ

Comment

Working...
        X