overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: จัดสเป็ค สำหรับ Winsows ME ให้หน่อยครับงบ3000

OverclockZone Member apevolution's Avatar

Default จัดสเป็ค สำหรับ Winsows ME ให้หน่อยครับงบ3000

จะเอามาไว้ใช้งาน ระบบในร้านค้าครับ (POS)

คือไม่จำเป็นต้องใช้ เครื่องแรงมากนะครับ เอาพอใช้ หรือ ถูกกว่านี้ก็ดีนะครับ

เดิมทีผมว่าจะซื้อ ของ Fujitsu ที่เป็น คอมมือสองน่ะครับ แต่คิดไปคิดมา ลองมาให้ พี่น้อง_Overclock ดูให้ก่อนดีกว่าครับ

งบ 3000 ครับ ไม่เอาจอ

OverclockZone Member apevolution's Avatar

ขุดครับ ช่วยหน่อยครับบบบบบบบ

Moderator Gearhead's Avatar

- ทั้งเคสใช้มั้ยครับ
    - จัดแล้วท่านจะหาของได้มั้ยเอ่ย เพราะ 3000 คง มือ 2
    - คร่าวๆ คง P4 478 Ram 512 การ์ดจออนบอร์ดครับ พวกมือ 2 ยกเคสของ Dell ก็ทนดีครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

3000 นี่ต้องเดินหาเอาเหนื่อยครับ สำหรับมือ 2 ผมว่าถ้าเจอชุด fujitsu แล้ว ก็สอยเลยดีกว่าครับ

OverclockZone Member

ผมมี P4 3.0E
    ASUS P4P800SE(ถ้าจำไม่ผิดมีชิป SOUND ON BOARD)
    RAM KINGSTON(แท้) 2X512 MB DDR1 400MHZ(ประกันร้าน BUSITEK)
    PWC X800XT 256 MB AGP
    DVD DRIVE 2 ตัว (เป็นยี่ห้อ PIONEER 1 ตัวแบบไม่มีถาดยื่นออกมา
    แต่ใช้สอดแผ่นเข้าไป ถ้าเข้าใจไม่ผิด เขาเรียกว่า SLOT-IN)
    และมีเคสเปล่าไม่มียี่ห้อ
    แถมแผ่น WIN98SE และแผ่นWINDOWS ME ให้ด้วย(แผ่นผีครับ)
    และอาจ..อาจ..แถมแผ่นเกมเก่าๆให้ด้วย
    (อุปกรณ์ทั้งหมดไม่ได้อยู่ในเคสนะครับ ท่านต้องไปประกอบใส่เคสเอง
    ในภายหลัง
    เพราะอุปกรณ์ผมทั้งหมดอยู่ในเคสยี่ห้อ LIAN-LI PC-V1000 PLUS ซึ่งผมไม่ได้ขายรวมอยู่ในชุดนี้นะครับ อย่าเข้าใจผิดนะครับ..แฮ่ะๆ)
    ไม่มี H/D ไม่ PSU ใช้งานมาแล้วประมาณ 5 ปี...
    ปัจจุบันเป็นคอมพ์สำรองของผม
    ทั้งหมดนี่ สนใจมั๊ยครับ...ถ้าสนใจ เชิญเสนอราคามาได้ครับ

หมายเหตุ ผมมี H/D SEAGATE IDE 250 GB ยังมีประกันเหลืออีก
    อย่างน้อย 2 ปี
    PSU ENERMAX 460W หมดประกันแล้ว
    อุปกรณ์ทั้งหมด บางชิ้นผมยังคอยทดสอบการใช้งานอย่าง
    สม่ำเสมอครับ 2-3 เดือนก็ทดสอบที บางชิ้นก็กำลังใช้งานอยู่ในปัจจุบัน
    ถ้าท่านสนใจ ก็เสนอราคาเพิ่มเติมมาได้ครับ
    ถ้าท่านเหมาหมดตามที่ผมเสนอ ก็พร้อมใช้งานได้เลยครับ(ยกเว้นไม่มี
    FLOPPY DISK DRIVE 1.44 MB นะครับ)
    ทั้งหมดนี่ ผมยินดีให้ท่านนั่งทดลองใช้งานเป็นชั่วโมงได้
    (แต่ต้องรบกวนท่านยกจอ LCD ของท่านมาด้วยครับ เพราะผมไม่สะดวกยกจอ
    ลงมาทดสอบให้ท่านดู เพราะจอของผมทั้งหนักโคตรๆและใหญ๋มากเลย-
    จอ CRY SONY G420 19นิ้ว)
    ถ้าพอใจก็ซื้อ-ขาย
    ยกเครื่องไปเลย...ไม่มีประกันใจ 7 วันให้นะครับ แต่ถ้าอยากได้ประกันใจ 7 วัน
    ก็ได้ครับ คงต้องพิจารณาจากราคาที่ท่านเสนออีกที
    ถ้าขณะท่านทดลองใช้งาน(ที่บ้านพักผม) มีปัญหาด้านฮาร์ดแวร์
    ผมยินดีจ่ายค่ารถให้ท่าน 300 บาทเลยครับ
    ผมว่ากันตรงๆแบบนี้ล่ะครับ อันนี้แล้วแต่ความพอใจครับ
    อิๆ...
    Last edited by dragon_horse; 23 Mar 2009 at 11:04:16.

Moderator Gearhead's Avatar

LE-1250 SEMPRON 1150 บาท
    ECS-K8AMD740GM-M 1550 บาท
    Apacer 2GB/800 730 บาท
    WD 160GB SATA II 1270 บาท

รวม 4700 บาท

ของใหม่น่าจะดีกว่าเยอะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ท่านหัวเกียร์ ผมว่า MB มันจะไม่มีไดร์เวอร์รองรับนะ win me นู้นเลยนะ

Bookmarks

Bookmarks