Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2NPV-MX มีช่องทางไปต่อไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2NPV-MX มีช่องทางไปต่อไหมครับ

M/B : ASUS M2NPV-MX

Ram : Kingston 1 GB*2 DDR2 bus 800

CPU : AMD Athlon(tm) 64 Processor 3000+

การ์ด จอ onboard

ช่วย แนะนำ การ อัพเกรด หน่อยสิครับ

คือ ใช้ มานานแล้วอ่าครับ อยากจะอัพเกรดบ้าง

แต่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน ดี ตรงไหนเก็บไว้ใช้ได้

เพราะ ตอนนี้มีเกมส์ ใหม่ๆ โปรแกรมใหม่ๆ รู้สึกว่าเครื่องจะเก่าเกินไป สำหรับอะไรใหม่ๆแล้วหละครับ

ความต้องการของผมมีดังนี้

1.CPU ขอแรงหน่อยนะครับ เพราะผมเองใจร้อน ชอบเปิดเวปหลายๆหน้าสลับหน้าบ่อยๆ

ไม่ชอบเลยเวลามันค้าง

2.Graphic card ขอพอเล่นเกมส์ ใหม่ๆได้ตามสมัยหน่อย (ปรับ กลาง ต่ำ ) ไม่จำเป็นต้องสูง

3.ไม่ทราบว่าแรม เก่าเอามาใช้ได้ไหม เพราะ เสียดายเหมือนกันอ่า

4.ช่วยแนะนำ จอ ใหม่ให้ด้วยนะครับ ไปงานคอมมาร์ท มาเอาเบอชัวมาดู ยิ่งดูแล้วยิ่งเบลอ

5.งบประมาณขออยู่ในช่วง 10-15k นะครับ (ไม่รวมจอนะจอแยกต่างหาก)

ขอขอบคุณ ทุกๆ ท่านที่ให้ความช่วยเหลือและตอบทุกๆคำถามของ กระผม

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by tanaphat66; 28 Mar 2009, 00:26:09.

ถ้า M/B เก่ามันเก่าเกินไปสำหรับการอัพเกรด

ก็ช่วยจัด ชุดใหม่ให้ผมทีนะครับ

สิ่งที่น่าจะเอาไปใช้กับชุดใหม่ได้

ก็คือไดร์ฟ DVD RAM กับ HD - -" หละมั้ง

เพราะ เครสเก่าก็เก่าเหลือเกิน

Comment

ช่วยกันหน่อยนะครับ !!!~

Comment

จริงๆ งบ 10-15 k ก็ได้เครื่องใหม่เลยนะ แต่ ram เอาไปใช้ต่อได้ หรือจะอัพแค่ board+cpu+การ์ดจอ ก็ได้ครับ

รอท่านต่อไปนะ ผมจัดไม่เป็นมาบอกเฉยๆ ^^"

Comment

Originally posted by chairatking View Post
          จริงๆ งบ 10-15 k ก็ได้เครื่องใหม่เลยนะ แต่ ram เอาไปใช้ต่อได้ หรือจะอัพแค่ board+cpu+การ์ดจอ ก็ได้ครับ

รอท่านต่อไปนะ ผมจัดไม่เป็นมาบอกเฉยๆ ^^"
          ขอขอบคุณมากๆนะครับ

ตอนนี้เคสอะไรสวยๆ แนะนำให้ทีนะครับ

Comment

7750+ ATHLON X2 [Dcom, Ingram] L2 = 512x2 K , L3 = 2 MB. 64BIT 65nm / 95w / 2.70 GHz. Dual-Core 3-Y 2,790
            GigaByte GA-M52L-S3P FSB2000/4Dual-DDR1066/2SATA-II(Raid)/1394/PCI-E S.8ch+L 3-Y 2,020
            RamOCZ 2Gb 750+กับแรมเก่าเป็น 4gb
            HDDมีอยู่มั๊ยครับ ถ้ามีก็ใช้ไปก่อนถ้าไม่มีก็ seagate320gb 1,690
            caseเดิมมีก็ใช้ไปครับ
            dvdเดิมครับ
            tt470watt 1900
            hd4830 3,990 advice <<<< แรงกว่า 9800gt
            total 13140

ถ้าอยากเปลี่ยนcase กะ dvdใหม่
            + 1,800
            ไม่เกินงบครับ

แค่นี้ก็โหดกว่าคอมผมเยอะแล้ววว

อิอิ

Comment

Originally posted by xkirakrit View Post
              7750+ ATHLON X2 [Dcom, Ingram] L2 = 512x2 K , L3 = 2 MB. 64BIT 65nm / 95w / 2.70 GHz. Dual-Core 3-Y 2,790
              GigaByte GA-M52L-S3P FSB2000/4Dual-DDR1066/2SATA-II(Raid)/1394/PCI-E S.8ch+L 3-Y 2,020
              RamOCZ 2Gb 750+กับแรมเก่าเป็น 4gb
              HDDมีอยู่มั๊ยครับ ถ้ามีก็ใช้ไปก่อนถ้าไม่มีก็ seagate320gb 1,690
              caseเดิมมีก็ใช้ไปครับ
              dvdเดิมครับ
              tt470watt 1900
              hd4830 3,990 advice <<<< แรงกว่า 9800gt
              total 13140

ถ้าอยากเปลี่ยนcase กะ dvdใหม่
              + 1,800
              ไม่เกินงบครับ

แค่นี้ก็โหดกว่าคอมผมเยอะแล้ววว

อิอิ
              ขอบคุณครับ แล้ว ท่าน อื่นๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

Comment

ตามนั้น แต่ถ้าอยากได้กาดจอแรงกว่านี้ก็ลดอย่างอื่นเอาได้

แต่สเปกนี้ก้โอเคอยู่นะ *-*

Comment

ครับ จะเล่น AMD ต่อก็ชุดนี้แหละใช่ไหมครับ

Comment

ท่านใด ตอบกระทู้นี้แล้วช่วยแวะ ไปตอบ กระทู้นี้หน่อยสิครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=430350

ขอบคุณนะครับ

Comment

ผมอยากทราบจริงๆ ว่าไอ่บอร์ดตัวนี้ มันยังรับ
                      CPU แรงๆ ตัวไหนได้มั่งหรือเปล่า
                      รบกวนตอบหน่อยนะ ครับ

Comment

Originally posted by tanaphat66 View Post
                        ผมอยากทราบจริงๆ ว่าไอ่บอร์ดตัวนี้ มันยังรับ
                        CPU แรงๆ ตัวไหนได้มั่งหรือเปล่า
                        รบกวนตอบหน่อยนะ ครับ
                        ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้จริงๆ

แรงๆนี้หมายถึง แรงที่สุดที่ เมนบอร์ด ตัวนี้จะรับได้

Comment

ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                          X