Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดมือสองตัวละ 4000 ลาก E7400..ไปนรกหรือสวรรค์ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดมือสองตัวละ 4000 ลาก E7400..ไปนรกหรือสวรรค์ ?

เผอิญลง vista 64bit หาโปรแกรม capture รูปไม่ได้เลยถ่ายเอา มีอยู่แค่นี้ละครับ

5470 อันนี้ลากเอาสถิติ ถ้าเสถียรทุกอย่างได้แค่ 5.04 ครับ, แต่ถ้าเสถียรแบบยกเว้น Orthors ก็ที่ 5115 ครับ(ไม่ได้โพส)

แก้ข่าวบอร์ดใหม่นะครับ Gigabyte EP-45-UD3R ซื้อใน OCZ 4000
    Crucial ซิงค์เหลืองหนีบ 16FD3 bus 1000 มือสองสอยมา 1700
    E7400 รหัส Q829
    WD KS 250 Gb Blue
    Cooling by DICE : Full load -20 idle -40 Start up -70 (Sensor Window อ่านไม่เจอซักตัว เปิดดูใน BIOS)
    TT 1200 watt
    Window Vista Utimate 64 bit sp1
    Attached Files
    Last edited by bowornku; 23 Mar 2009, 18:12:48.

แหะ แหะ....รอชมฉบับเต็ม

Comment

วาริเดทผมก็แดงแบบคุณเหมือนกัน เป็นเพราะอะไรหว่า?

Comment

เล่นซะสลบเลยโหดจังครับ มารอดูอาการต่อ

Comment

บอร์ดเดี่ยวกับผมเลย แต่ไม่กล้าอัด PSU มันรุ่นน้อง

Comment

แรง...

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
              แหะ แหะ....รอชมฉบับเต็ม
              มีอยู่แค่นี้ล่ะครับ

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
              วาริเดทผมก็แดงแบบคุณเหมือนกัน เป็นเพราะอะไรหว่า?
              มันเต็มหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ ผมส่งไปหลัง ๆ มันให้รหัสเดิมแล้ว

Originally posted by pimmachote View Post
              เล่นซะสลบเลยโหดจังครับ มารอดูอาการต่อ

Originally posted by ThanaSoft View Post
              บอร์ดเดี่ยวกับผมเลย แต่ไม่กล้าอัด PSU มันรุ่นน้อง

Originally posted by vibe View Post
              แรง...

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                สำหรับการ O ที่เข้าขั้นเทพๆๆๆๆๆๆๆๆ +++
                อาวุธร้ายแรงถูกนำมาใช้อย่างเหมาะเจาะ
                น่าจะถ่ายบริเวณรอบๆ ฐานยิงจรวด มาด้วยนะ
                อยากเห็นบรรยากาศอะ่ครับ ท่านบวร(เทพ)

Comment

เทพครับท่าน 5GHz เทพ

ทำไมไม่ถ่ายรูป บ้อง มาด้วยล่ะครับ

Comment

เจอกากบาทแดง เซ็งเป็ดแทนเลยครับ งุงิ

Comment

จากที่ผมผ่านไปผ่านมาดูมาหลายที่ ส่วนใหญ่เจอแดงจากการลากใน windows อะครับถ้าลากยาวมาจาก bios จะไม่แดงผมก็เคยเป็นตามข้างต้นพอลากจาก bios ก็จบปกติ

Comment

Originally posted by toptap View Post
                        จากที่ผมผ่านไปผ่านมาดูมาหลายที่ ส่วนใหญ่เจอแดงจากการลากใน windows อะครับถ้าลากยาวมาจาก bios จะไม่แดงผมก็เคยเป็นตามข้างต้นพอลากจาก bios ก็จบปกติ
                        ผมก็ลากจากไบออส ที่ความเร็ว4G 4.5G 4.75G พอวาริเดทแดงหมดทุกความเร็วเลยครับ

ตอนนี้ยิ่งเพี้ยนหนัก วาริเดทที่ความเร็ว4.5G 9*500 แต่มันขึ้นมาเป็น4.75G 9.5*500 ที่วาริเดทไปตอนแรกเฉยเลย งงครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                          เจอกากบาทแดง เซ็งเป็ดแทนเลยครับ งุงิ

Originally posted by toptap View Post
                          ผมก็ลากจากไบออส ที่ความเร็ว4G 4.5G 4.75G พอวาริเดทแดงหมดทุกความเร็วเลยครับ

ตอนนี้ยิ่งเพี้ยนหนัก วาริเดทที่ความเร็ว4.5G 9*500 แต่มันขึ้นมาเป็น4.75G 9.5*500 ที่วาริเดทไปตอนแรกเฉยเลย งงครับ

ค่าผมไม่เพี้ยนนะ ลากจาก BIOS เป็นหลักในวินโดว์ ไม่แต่งอะไรเลยครับ เดี๋ยวจัดรูปบรรยากาศให้ครับ

Comment

ของผมมันไม่ได้เพี้ยนอะไรหรอกครับ เพียงแต่ว่า มันจำค่าวาริเดทในตอนแรก คือ4.75

พอรอบสอง ผมลองลดความเร็วมาเหลือ4.5 แล้ววาริเดท โดยการกดF7 เพื่อเซฟไฟล์.cvf แต่มันไม่จำค่า

ทั้งๆที่ตัวไฟล์มีชื่อคือ4500 แต่พอวาริเดทกลับได้4.75เฉยเลยครับ

Comment

ตัวป้อง

เห็นยาวๆ ไปข้างบนผมเอาท่อพลาสติกบางๆ มาวางต่อไว้เพื่อให้กรอกน้ำแข็งแห้งง่ายขึ้นครับ

นอกนั้นก็เป็น เครื่องมือ/กล่องโฟม/ค้อน/กระดาษห่อน้ำแข็ง เกลื่อนเต็มบ้านเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดู

เล่นมา 3 รอบแล้วได้จุดเรียนรู้มาแบ่งปัน เล็กๆ น้อย ๆ ดังนี้ครับ

1. การทาวาสลินรอบๆ CPU ใช้พู่กันทาสะดวกที่สุด (และตอนป้ายออกก็สะดวกด้วย) ห้ามให้คัทตอนบัทเพราะสำลีมันติดโคตร
                              2. อุปกรณ์ทุบน้ำแข็งที่ดีที่สุดคือ เขียงเก่าๆ ค้อนไม่เหมาะอย่างยิ่ง เพราะมันจะทำให้กระดาษห่อน้ำแข็งแตก โดยทุบใส่กะละมังสังกะสีขนาดกลางๆ ก่อนตักไปใส่ ไม่ควรใช้ถังพลาสติก เพราะของผมใช้และแตกไปแล้วด้วยทนความเย็นไม่ไหว
                              3. การแบ่งตักไปใส่ท่อ ผมใช้ถ้วยตวงเล็กๆ แบบมีด้ามจับ เพื่อสะดวกในการเทลงท่อ อุปกรณ์ที่ดีในการเขี่ยลงคือก้านพลาสติก ไม่ควรใช้โลหะเช่น เอาช้อนกาแฟมาตัก เพราะมันจะเย็นนิ้ว
                              4. เลือกเล่นในวันที่อากาศไม่มีความชื้นสัมพัทธ์ (ดูวันท้องฟ้าโปร่งๆ) จะเล่นได้นานมาก (วันนี้เล่นตั้งแต่ 7 โมงเช้ายัน 4 โมงเย็น ไม่มีน้ำท่วมบอร์ดเลย ซับแค่ 5-6 ครั้งเองครับ ไม่น่าเชื่อ
                              5. ใช้ถุงมือผ้าฝ้ายธรรมดา ใส่ซ้อนกัน 2 ชั้น จะสะดวกในการหยิบ-จับ-ทุบ น้ำแข็งแห้งมากกว่า (เมื่อก่อนผมใช้ถุงมือครัวหนาๆ มันไม่สะดวก)
                              6. เตรียมข้าว-ปลา อาหารไว้ก่อนเริ่มเล่นเพราะมันลากยาว..ข้ามมื้อแน่นอน
                              7. นึกอะไรออกจะเพิ่มให้อีก
                              Attached Files
                              Last edited by bowornku; 22 Mar 2009, 01:50:50.

Comment

Working...
                              X