Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 4000 ต้อง HIS 4830 ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พอคับ

ผมใช้
    x4 9550
    palit 4850
    Hdd 2
    DVD1

psu raidmax 430W ยังพอเลยคับ

Comment

Originally posted by sbpvc View Post
      เตือนไว้ก่อน Driver ATI ปัญหาเยอะมาก
      เจอมากับตัว ซื้อPCประกอบ หมดไปสองหมื่นสองไม่รวมจอ
      CPU AMD PHENOM 8650 Socket AM2
      GIGABYTE MA770-US3
      HIS HD4830
      RAM 4G.
      ซื้อตั้งแต่วันศุกร์ ที่ร้านลง Window แบกกลับมาเล่นเกมSF ไม่ได้ งมโข่ง หา Update Driver + ลงWindowใหม่อยู่ 3 วัน
      ไม่เชื่อว่าของใหม่เราจะเสีย แบกเครื่องไปให้เจ้าของเกมTrueลอง น้องๆที่ True น่ารักเสียเวลาทั้ง Up Driver ลง Window ถึง 3 ชั่วโมงกว่า สุดท้ายถึงถอดใจลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Gforce Nvidia 9600GT วิ่งลื่นปร๋อเลย
      ผมรีบไปเปลี่ยนที่ TKCom พันธ์ทิพย์ ร้านเขาก็รู้ปัญหาดี เจอเสียเหมือนเราอีกหลายตัว เลยเปลี่ยนให้ไม่งอแง เราต่อว่าเขาไปว่ารู้มีปัญหาแล้วไม่เตือนกันก่อน เขาก็แก้ตัวว่าปัญหาเพิ่งจะเกิดขึ้น (อดคิดในใจไม่ได้ว่าเราโดนตัวเสียที่เครมมาหรือเปล่าเนี่ย)
      แต่ร้านเขาก็ให้เราUp เป็น Winfast Gforce 9800 GT เพิ่มอีก 350 บาท (ก็ถือว่ารับผิดชอบดี แต่เราเหนื่อยสุดๆมาหลายวัน)

ดูผลโหวตด้วยนะ เห็นใช้กันเยอะกว่าอีก

Comment

Working...
      X