Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 ปิดเครื่องแล้วไม่ยอมดับครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 ปิดเครื่องแล้วไม่ยอมดับครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คือว่า เครื่อง s41 ของผมเพิ่งจะลงวินโดว์ใหม่ แล้วพอจะปิดเครื่องหน้าจอ ชัตดาวน์มันขึ้นจอสีฟ้าค้าง
    ครับ แล้วพอรอสักพักมันก็ขึ้นจอมืด แต่เครื่องยังไม่ปิดนะครับไฟแสดงการทำงานยังติดอยู่ ไฟแสดงสถานะการทำงานติดอยู่พร้อมกับไฟของแบตเตอรี่ ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ เช็คดูดีๆ

Comment

เสียบที่ชาร์ตไว้หรือเปล่าครับ

Comment

ใช้ OS ตัวไหนครับ

Comment

ใช้ vista รึเปล่าครับ
          ถ้าใช่ก็เวลาปิดก็เปิด start ขึ้นมาเข้าไปตรงข้างๆกับรูปที่ล็อกกุญแจอ่ะตรงที่คล้ายๆลูกศร กดเข้าไปแล้วเลือก
          shut down อ่ะครับ เพราะของวิสต้าถ้าเข้าไปกดตรงที่เป็นรูปสวิตมันจะไม่ได้ปิดเครื่องนะครับแต่มันจะเป็นการพักเครื่องไว้ครับไม่ได้ปิด
          ถ้าไม่ใช่หรือทำถูกแล้วก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
          ลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ

Comment

ถอดแบตออกเลยครับ แล้วใส่กลับเปิดใหม่ได้ ของผมเป็นบ่อย S41 lm60

Comment

Originally posted by house0127 View Post
              ใช้ vista รึเปล่าครับ
              ถ้าใช่ก็เวลาปิดก็เปิด start ขึ้นมาเข้าไปตรงข้างๆกับรูปที่ล็อกกุญแจอ่ะตรงที่คล้ายๆลูกศร กดเข้าไปแล้วเลือก
              shut down อ่ะครับ เพราะของวิสต้าถ้าเข้าไปกดตรงที่เป็นรูปสวิตมันจะไม่ได้ปิดเครื่องนะครับแต่มันจะเป็นการพักเครื่องไว้ครับไม่ได้ปิด
              ถ้าไม่ใช่หรือทำถูกแล้วก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
              ลองลงโปรแกรมใหม่ดูครับ
              ตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
              X